ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲੱਗਿਆ ਮਹਿੰਗਾਈ ਦਾ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ ਇੱਥੇ ਬਰੈੱਡ 130 ਤੇ ਪੈਟਰੋਲ 254 ਰੁਪਏ ਹੋਇਆ ਲੀਟਰ

Uncategorized

ਇਕ ਪਾਸੇ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ ਲਗਾਤਾਰ ਮਹਿੰਗਾਈ ਹੁਣ ਆਪਣੇ ਪੈਰ ਪਸਾਰ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਯੂਕਰੇਨ ਅਤੇ ਰੂਸ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਯੂਥ ਮਹਿੰਗਾਈ ਤੇ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਹੀ ਵੱਖ ਵੱਖ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਅਸਮਾਨ ਚੋਂ ਵਾਧਾ ਹੁੰਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਸਦੇ ਚੱਲਦੇ ਹਰ ਕਿਸੇ ਵੱਲੋਂ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਵਧ ਰਹੀ ਮਹਿੰਗਾਈ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਪਰ ਕੀਮਤਾਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਅਸਮਾਨ ਨੂੰ ਛੂੰਹਦੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਨਜ਼ਰ ਆਉਂਦੀਆਂ ਹਨ

ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਦੋ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਲੜਾਈ ਕਾਰਨ ਦੇਸ ਵਿੱਚ ਮਹਿੰਗਾਈ ਭਾਈ ਲੱਕ ਤੋੜਦੀ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਇਸੇ ਵਿਚਕਾਰ ਹੁਣ ਫੇਰ ਆਮ ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ ਲੱਗਾ ਹੈ ਦਰਅਸਲ ਗੁਆਂਢੀ ਦੇਸ਼ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਲੋਕ ਪਸੀਨਾ ਵਹਾ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਜਰੂਰੀ ਚੀਜਾਂ ਖਰੀਦਣਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਜੇਲ੍ਹ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਸਮੇਤ ਕਈ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਭਾਰੀ ਕਰਜ਼ੇ ਹੇਠ ਦੱਬਿਆ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਲਗਪਗ ਦੀਵਾਲੀਆ ਹੋਣ ਦੀ ਕਗਾਰ ਤੇ ਆ ਗਿਆ ਹੈ

ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਹਾਰ ਤੋੜਨ ਵਰਗਾ ਗੁਜ਼ਾਰਾ ਕਰਨਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕੇਂਦਰੀ ਬੈਂਕ ਦੁਆਰਾ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਰੁਪਏ ਦੇ ਮੁੱਲ ਵਿੱਚ ਦੋ ਸੌ ਤੀਹ ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦੇਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਵਿੱਚ ਕਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਵਸਤੂਆਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਚ ਵਾਧਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਆਲ ਸੀਲੋਨ ਬੇਕਰੀ ਓਨਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਨੇ ਇੱਕ ਬਰੈੱਡ ਪੈਕਟ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ ਤੀਹ ਐਲ ਕੇਅਰ ਐਕਟ ਇੱਕ ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਦਾ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਹੈ

ਤੇ ਹੁਣ ਇੱਕ ਬਰੈੱਡ ਪੈਕਟ ਦੀ ਨਵੀਂ ਕੀਮਤ ਇੱਕ ਸੌ ਦੱਸ ਤੋਂ ਇੱਕ ਸੌ ਤੀਹ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾਈ ਰੁਪਏ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਹੈ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਦੂਜੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਦੂਜੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਪਰਚੂਨ ਬਾਲਣ ਵਿਤਰਕ ਲੰਕਾ ਇੰਡੀਅਨ ਆਇਲ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਕੀਮਤ ਇਕ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਅਤੇ ਪੈਟਰੋਲ ਦੀ ਕੀਮਤ ਪੰਜਾਹ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲਿਟਰ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.