ਹੁਣ ਯੂਕ੍ਰੇਨ ਚ ਫਸੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਕੈਨੇਡਾ ਖੋਲ੍ਹੇਗਾ ਵੀਜ਼ੇ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਕਰਤਾ ਐਲਾਨ

Uncategorized

ਕਿਵੇਂ ਕੇ ਚੌਵੀ ਫ਼ਰਵਰੀ ਨੂੰ ਰੂਸੀ ਫ਼ੌਜਾਂ ਦੁਆਰਾ ਯੂਕਰੇਨ ਤੇ ਹ ਮ ਲਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਤੇ ਇਹਦੇ ਵਿਚ ਵੱਡੀ ਤਬਾਹੀ ਵੀ ਹੋਈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਜਾਏ ਤਾਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਜਡ਼ਿਆ ਆਪਣਾ ਦੇਸ਼ ਛੱਡ ਕੇ ਚਲੇ ਗਏ ਸਿਰਫ਼ ਜ਼ਿੰਦਾ ਰਹਿਣ ਦੇ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣਾ ਦੇਸ਼ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਪੰਦਰਾਂ ਲੱਖ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੋਕ ਜਡ਼ਿਆ ਇਸ ਵੇਲੇ ਯੂਕਰੇਨ ਛੱਡ ਕੇ ਜਾ ਚੁੱਕੇ ਨੇ

ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਬਖੇੜਾ ਰੂਸੀ ਫ਼ੌਜਾਂ ਲਗਾਤਾਰ ਜਡ਼ਿਆ ਹੱਲੇ ਵੀ ਹਮਲੇ ਜਾਰੀ ਰੱਖ ਰਹੀ ਹੈ ਬਹੁਤ ਵੱਡੀ ਤਬਾਹੀ ਹੋਈ ਹੈ ਇਸ ਹਫ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਵੱਖ ਵੱਖ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੁਆਰਾ ਜਿਹੜਾ ਯੂਕਰੇਨ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਵੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਪੁਤਿਨ ਦੇ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਵੀ ਲਗਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਇਸ ਹ ਮ ਲੇ ਵਿਚ ਵੱਖ ਵੱਖ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵੀ ਅੱਗੇ ਆਇਆ ਜਰਮਨੀ ਵੀ ਅੱਗੇ ਆਇਆ

ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨੇ ਜਿਹੜੀ ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਮਦਦ ਵੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਯੂਰਪੀਅਨ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨੇ ਮਦਦ ਕੀਤੀ ਹੈ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਦਾ ਬਿਆਨ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਯੂਕਰੇਨ ਚ ਕਾਫੀ ਲੋਕ ਜੜਿਆ ਆਪਣਾ ਦੇਸ਼ ਛੱਡ ਕੇ ਜਾ ਚੁੱਕੇ ਨੇ ਸਰਹੱਦਾਂ ਤੇ ਰਹਿੰਦੇ ਨੇ ਖਾਦਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਜਡੇਦਾ ਪੋਲੈਂਡ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਨ ਲੈ ਰਹੇ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਲਈ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਮੌਕਾ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ

ਕਿ ਹੁਣ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਬੱਚੇ ਜਿਹੜੇ ਆਪਣੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਛੱਡ ਚੁੱਕੇ ਨੇ ਜੋ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਾਫੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਸ਼ਰਨ ਦੇਵੇਗਾ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਨਾਲ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੋਲੈਂਡ ਦੇ ਜਿਹੜੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨੇ ਅੱਜ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੂਰੀ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੋਲੈਂਡ ਵਿਖੇ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਚੱਲਿਆ

ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਪੋਲੈਂਡ ਵਿਚ ਰਹਿ ਰਹੇ ਨੇ ਸਰਕਾਰ ਨਾਲ ਵੀ ਗੱਲਬਾਤ ਹੋਈ ਉਸ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਜਿਹੜਾ ਆਪਣਾ ਬਿਆਨ ਦੱਸਿਆ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਲਏ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆਵਾਂ ਜ਼ਰੀਏ ਤੇਜ਼ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ ਤਾਂ ਜੋ ਬੱਚੇ ਦਰਿਆ ਕੈਨੇਡਾ ਆ ਸਕਦੇ ਹਨ ਇਸ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੱਚੇ ਹੁਣ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਆਪਣੀ ਅੱਗੇ ਕੈਨੇਡਾ ਬਚਾ ਕੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published.