ਨੰਬਰ ਪਲੇਟਾਂ ਤੇ ਹੁਣ ਨਹੀਂ ਦਿਖੇਗਾ PB ਅਜਿਹਾ ਕਿਹੜਾ ਨਵਾਂ ਫਰਮਾਨ ਹੋਇਆ ਜਾਰੀ ਆ ਜੋ ਦੱਸੀਏ ਅਸਲ ਸੱਚਾਈ ਕੀ ਹੈ

Uncategorized

ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਨਵੇ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਦੇ ਲਈ ਭਾਰਤ ਸੀਰੀਜ਼ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਨਵੀਂ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੇ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪੂਰੇ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਇਜਾਜ਼ਤ ਅਧੀਨ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੀ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਨੰਬਰ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਹਿੱਸੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟ ਤੇ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕੇਗੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਦੇ ਉੱਪਰ ਵੀ ਸੂਬੇ ਦੇ ਨੰਬਰ ਤੇਲ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਤੇ ਬੀਐਚ ਨੰਬਰ ਸੀਰੀਜ਼ ਵਾਲੀ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟਾਂ ਲੱਗਣ ਦੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਸੁਣਨ ਵਿਚ ਆ ਰਹੀਆਂ ਨੇ ਦਰਅਸਲ ਕੀਏ ਬੀਐਚ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੀ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਕੀ ਸੱਚਮੁੱਚ ਹੁਣ ਪੀਬੀਆਰ ਸਾਨੂੰ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟਾਂ ਤੇ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ

ਆਓ ਜਾਨ ਲੈਂਦਿਆਂ ਅਸਲ ਸੱਚਾਈ ਦਰਅਸਲ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਗਤੀਸ਼ੀਲਤਾ ਨੂੰ ਸੁਖਾਲਾ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਆਵਾਜਾਈ ਅਤੇ ਰਾਜਮਾਰਗ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਅਠਾਈ ਅਗਸਤ ਵੀ ਸੌ ਇੱਕੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੀਆਂ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟਾਂ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀਆਂ ਸਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪੰਦਰਾਂ ਸਤੰਬਰ ਵੀ ਸੋ ਇੱਕੀ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਸੀ ਛੱਬੀ ਅਗਸਤ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕੀ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਇਕ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਸੜਕ ਆਵਾਜਾਈ ਅਤੇ ਰਾਜਮਾਰਗ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਜੇ ਕੋਈ ਵਾਹਨ ਮਾਲਕ ਆਪਣਾ ਨਿਵਾਸ ਸਥਾਨ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਸੂਬੇ ਵਿਚ ਤਬਦੀਲ ਵੀ ਕਰੇਗਾ ਤਾਂ ਵੀ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵਾਹਨ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਨਵਾਂ ਨੰਬਰ ਲੈਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ

ਡੀ ਐਚ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੀ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵਿਚ ਇਜਾਜ਼ਤ ਅਧੀਨ ਹੋਵੇਗੀ ਭਾਵਿਕ ਸੂਬੇ ਤੋਂ ਦੂਜੇ ਸੂਬੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ਿਫਟ ਹੋਣ ਵੇਲੇ ਇਕ ਵਾਹਨ ਮਾਲਕ ਨੂੰ ਨਵੀਂ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ ਜਿਸ ਦੇ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਕਾਗਜ਼ੀ ਕਾਰਵਾਈ ਅਤੇ ਸਮੇਂ ਦੀ ਬਚਤ ਹੋਵੇਗੀ ਢੁਕਵੀਂ ਨੌਕਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵੱਖੋ ਵੱਖ ਸੂਬਿਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ਿਫਟ ਹੋਣ ਦੀ ਲੋੜ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ

ਡੀ ਐਚ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੂਸਰੇ ਨੰਬਰ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਨੰਬਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਅਾਤ ਵਾਹਨ ਦੇ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਸਾਬਤ ਹੋਵੇਗੀ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੀਐਚ ਅੱਖਰ ਹੋਣਗੇ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡਬਲ ਜ਼ੀਰੋ ਡਬਲ ਜ਼ੀਰੋ ਅਤੇ ਨੜਿੱਨਵੇ ਨੜਿੱਨਵੇ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਕੋਈ ਵੀ ਨੰਬਰ ਆਉਣਗੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published.