ਚਿਕ ਚਿਕ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਨੂੰਹਾ ਤੇ ਕੋਰਟ ਨੇ ਲੈ ਲਿਆ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ

Uncategorized

ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਝਗੜਿਆਂ ਦੀ ਘਰਦੇ ਵਿੱਚ ਝਗੜੇ ਹੁੰਦੇ ਨੇ ਪਰ ਕਈ ਵਾਰ ਜਿਹੜੀ ਗੱਲ ਵਾਂਗ ਐਨੀ ਕੁ ਵਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤੇ ਘਰ ਦੇ ਪਰਵਾਸ ਜਿਹੜੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਜੀਣਾ ਜਿਹੜਾ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹਾਲਾਤਾਂ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦੇ ਫ਼ੈਸਲੇ ਦੀ ਦਿੱਲੀ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਨੇ ਜਿਹੜਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਗੇੜਾ ਦਿੱਤਾ ਵਾਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਸੀ ਕਿ ਕੋਈ ਵੀ ਨੂੰਹਾ ਅਗਰ ਆਪਣੇ ਸੱਸ ਸਹੁਰੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ

ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਜੀਣਾ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਸੱਸ ਸਹੁਰੇ ਵੱਲੋਂ ਇਹ ਕਦਮ ਲਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਉਹ ਆਪਣੀ ਨੂੰਹ ਨੂੰ ਘਰ ਤੋਂ ਬੇਦਖ਼ਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਆਂ ਦਾ ਕੋਈ ਹੱਕ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ ਇਹ ਫ਼ੈਸਲੇ ਲਏ ਗਏ ਨੇ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਤਾਂ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਜਿਹੜਾ ਵਾਹ ਇਸ ਨੂੰਹ ਦਾ ਸੀ ਉਸ ਨੂੰ ਨੇ ਜਿਹੜਾ ਵਾਹ ਆਪਣੀ ਸੁਣਵਾਈ ਦੇ ਲਈ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ ਅਦਾਲਤ ਦੇ ਵਿਚ ਇਹ ਪਟੀਸ਼ਨ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਸੀ ਆਪਣੇ ਸਹੁਰਿਆਂ ਦੇ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਪਰ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਨੇ ਜਿਹੜਾ ਉਹਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਫ਼ੈਸਲਾ ਦਿੱਤਾ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਸਹੁਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਸੁਣੀ ਸਹੁਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਬਜ਼ੁਰਗ ਸੀ ਅਤੇ ਉਮਰ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ

ਤਾਂ ਇਸ ਬਜ਼ੁਰਗ ਦੀ ਉਮਰ ਜੜੀਆਂ ਉਨਾਸੀ ਸਾਲ ਦੀ ਦੱਸੀ ਹੈ ਦੋਵੇਂ ਪਤੀ ਪਤਨੀ ਗੱਡੀ ਆਪਣੀ ਨੂੰਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਛਾਣ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਸੀ ਨੂੰਹ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਕੀ ਹੋਇਆ ਸੀਮਾ ਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਨੂੰਹ ਦਾ ਕਲੇਸ਼ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੇ ਨਾਲ ਜਿਹੜਾ ਵਾਹ ਰੋ ਝਗੜੇ ਹੋ ਰਹੇ ਸੀ ਤੇ ਸੱਸ ਸਹੁਰਾ ਸੀ ਸੁਭਾਗਾ ਦੁਖੀ ਹੋ ਗਏ ਸੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਾਫੀ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਸਮਝਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਪਰ ਨਹੀਂ ਗੱਲ ਬਣੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਬੇਟਾ ਜਿਹੜਾ ਦਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੋ ਕੇ ਇੱਕ ਅਲੱਗ ਮਕਾਨ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਲੱਗਾ

ਕਿਰਾਏ ਤੇ ਸੱਸ ਸਹੁਰੇ ਵੱਲੋਂ ਦੇਖਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬਹੁਗੁਣਾ ਨੂੰ ਪਛਾਣ ਕਾਰੀ ਸੀ ਕਰਦੇ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਹੀ ਸੀ ਨਹੀਂ ਜਾਰੀ ਸੀ ਘਰ ਤੋਂ ਸਾਂਸਦ ਨੇ ਕਾਫੀ ਵਾਰ ਉਹਨੂੰ ਕੱਢਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵੀ ਕੀਤੀ ਪਰ ਉਹ ਲਗਾਤਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਤੰਗ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ ਜਦੋਂ ਇਹ ਸਾਰਾ ਮਾਮਲਾ ਜਿਹੜਾ ਬਾ ਅਦਾਲਤ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਿਆ ਤਾਂ ਅਦਾਲਤ ਦੇ ਵਿਚ ਯੋਗੇਸ਼ ਖੰਨਾ ਨੇ ਪੂਰੀ ਸੁਣਵਾਈ ਕਰਵਾਈ ਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦਾ ਇਹ ਫ਼ੈਸਲਾ ਆਇਆ ਹੁਣ ਹਰ ਘਰ ਦੇ ਵਿਗੜੇ ਝਗੜੇ ਹੋ ਰਹੇ ਨੇ ਅਗਰ ਨਹੁੰਆਂ ਕਰਿਆਵਾਂ ਵਜੋਂ ਦੇ ਸਹੁਰਿਆਂ ਨੂੰ ਪਛਾਣ ਕਰਦੀਆਂ ਹਾਂ ਤਾਊ ਮਾਪੇ ਜਡ਼ਿਆ ਫਿਕਰ ਨਾ ਕਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲਈ ਜਿਹੜਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਆ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ

 

 

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published.