ਇਸ ਤਰੀਕ ਨੂੰ ਪਵੇਗਾ ਜ਼ੋਰਦਾਰ ਮੀਂਹ ਮੁੜ ਆਵੇਗੀ ਠੰਡਾ

Uncategorized

ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਅ ਲਗਾਤਾਰ ਜਾਰੀ ਹੈ ਧੁੱਪਾਂ ਲੱਗਣ ਨਾਲ ਜਿਥੇ ਮੌਸਮ ਬਦਲਣ ਦਾ ਅਹਿਸਾਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਉੱਥੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮੀਂਹ ਨਾਲ ਮੁੜ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਠੰਢ ਦਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਮੌਸਮ ਦਾ ਮਿਜਾਜ਼ ਬਦਲੇਗਾ ਭਾਰਤੀ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਨੌੰ ਅਤੇ ਦੱਸ ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਹਰਿਆਣਾ ਦਿੱਲੀ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਸਣੇ ਕਈ ਸੂਬਿਆਂ ਵਿੱਚ ਮੀਂਹ ਪੈਣ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਅ ਲਗਾਤਾਰ ਜਾਰੀ ਹੈ

ਧੁੱਪਾਂ ਲੱਗਣ ਨਾਲ ਜਿਥੇ ਮੌਸਮ ਬਦਲਣ ਦਾ ਅਹਿਸਾਸ ਸੂਬਾਈ ਉੱਥੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮੀਂਹ ਨਾਲ ਮੌਸਮ ਠੰਢਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਮੌਸਮ ਦਾ ਮਿਜਾਜ਼ ਬਦਲੇਗਾ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਨੌੰ ਅਤੇ ਦੱਸ ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਹਰਿਅਾਣਾ ਦਿੱਲੀ ਪੱਛਮੀ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਸਣੇ ਕਈ ਸੂਬਿਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਪੈਣ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਮੁਤਾਬਕ ਪੰਜਾਬ ਹਰਿਆਣਾ ਦਿੱਲੀ ਪੱਛਮੀ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਹਲਕਾ ਮੀਂਹ ਤੇ ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ ਲੱਦਾਖ ਮੁਜ਼ੱਫਰਾਬਾਦ ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਦਰਮਿਆਨਾ ਮੀਂਹ ਪੈਂਦੇ

ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਮੁਤਾਬਕ ਮੀਂਹ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਚੂਹਾ ਜਿਸ ਨਾਲ ਗਰਮੀ ਵੀ ਵਧੇਗੀ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਮੌਸਮ ਸਾਫ਼ ਰਹੇਗਾ ਤੇ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਅੱਜ ਰਾਜਧਾਨੀ ਵਿੱਚ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਤਾਪਮਾਨ ਪੰਦਰਾਂ ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਜਦਕਿ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਾਪਮਾਨ ਅਠਾਈ ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਰਹਿ ਸਕਦਾ ਹੈ ਮੁਜ਼ੱਫਰ ਬਾਅਦ ਲੱਦਾਖ ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ ਤੇ ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਮੀਂਹ ਤੇ ਬਰਫ਼ਬਾਰੀ ਦੇ ਆਸਾਰ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਨੇ

ਤੇ ਜੇਕਰ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਚੌਵੀ ਕੇਰਲ ਤਾਮਿਲ ਨਾਡੂ ਦੀ ਤਾਂ ਉੱਥੇ ਵੀ ਮੌਸਮ ਦਾ ਹੇਰਫੇਰ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦੱਖਣੀ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਵੀ ਮੀਂਹ ਪੈਣ ਦੇ ਆਸਾਰ ਦੱਸੇ ਜਾ ਰਹੇ ਨੇ ਸੋ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਕਿ ਨੌੰ ਤੇ ਦੱਸ ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਪਵੇਗਾ

Leave a Reply

Your email address will not be published.