ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਫੌਜ ਚ ਭਰਤੀ ਹੋਇਆ ਭਾਰਤੀ ਨੌਜਵਾਨ ਕੱਦ ਛੋਟਾ ਪਰ ਬਚਾ ਲਈ ਸੈਂਕੜੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਨ

Uncategorized

ਜੰ ਗ ਵਿਚਾਲੇ ਜਿੱਥੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਯੂਕਰੇਨ ਛੱਡ ਕੇ ਭੱਜ ਰਹੇ ਨੇ ਉੱਥੇ ਹੀ ਇੱਕੀ ਸਾਲਾ ਇਕ ਭਾਰਤੀ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਵੱਡੀ ਹਿੰਮਤ ਦਿਖਾਈ ਹੈ ਕੱਦ ਛੋਟਾ ਹੋਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਭਾਰਤੀ ਫ਼ੌਜ ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ ਨਾ ਹੋ ਸਕੇ ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ਦੇ ਸਨਕੇਸ਼ ਨੇ ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਫ਼ੌਜ ਜੁਆਇਨ ਕਰ ਲਈ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਰੂਸ ਵਿਰੁੱਧ ਜੰਗ ਲੜ ਰਿਹਾ ਸਨਸਨੀਖੇਜ਼ ਰਵੀਚੰਦਰਨ ਕੱਦ ਛੋਟਾ ਹੋਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਭਾਰਤੀ ਫ਼ੌਜ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵਾਰ ਰਿਜੈਕਟ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ

ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਸਦਾ ਫ਼ੌਜ ਵਿਚ ਭਰਤੀ ਹੋਣ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਅਧੂਰਾ ਰਹਿ ਗਿਆ ਸੀ ਪਰ ਹੁਣ ਉਹ ਯੂਕਰੇਨ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਵਿਚ ਭਰਤੀ ਹੋ ਕੇ ਆਪਣਾ ਸੁਪਨਾ ਪੂਰਾ ਕਰ ਰਿਹੈ ਸਨੀਕਰਸ ਚ ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਜੌਰਜੀਆ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪੈਰਾ ਮਿਲਟਰੀ ਯੂਨਿਟ ਦੇ ਵਿਚ ਭਰਤੀ ਹੋਇਆ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਦੇ ਲੋਕ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਤਮਿਲਨਾਡੂ ਵਿੱਚ ਇਸੇ ਕਰਕੇ ਜਿੱਥੇ ਇਸ ਸਨਸਨੀਖੇਜ਼ ਦੇ ਮਾਤਾ ਪਿਤਾ ਨੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ

ਕਿ ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਫ਼ੌਜ ਵਿੱਚ ਜਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ ਉਸ ਦੇ ਕਮਰੇ ਦੀ ਕੰਧ ਦਾ ਭਾਰਤੀ ਫ਼ੌਜ ਦੇ ਜਵਾਨਾਂ ਤੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੀ ਤਸਵੀਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਭਰੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਨੇ ਸਨਸਨੀਖੇਜ਼ ਦੇ ਮਾਪਿਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਚੋਰਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਵਤਨ ਪਰਤਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਸੀ ਪਰ ਉਹ ਨਹੀਂ ਮੰਨਿਆ ਉਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਫੌਜ ਵੱਲੋਂ ਪੂਰੇ ਦਿਲੋ ਜਾਨ ਤੋਂ ਸੇਵਾ ਨਿਭਾਏਗਾ ਕਿਸ ਨੇ ਬਾਰ੍ਹਵੀਂ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਾਰਤੀ ਫ਼ੌਜ ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ ਹੋਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ

ਪਰ ਆਪਣੇ ਛੋਟੇ ਕੱਦ ਦੇ ਚੱਲਦੇ ਉਸ ਨੂੰ ਰਿਜੈਕਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਅਮਰੀਕੀ ਫੌਜ ਵਿਚ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਪਰ ਕੁਝ ਕਾਰਨਾਂ ਕਰਕੇ ਉੱਥੇ ਵੀ ਉਸ ਨੂੰ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ ਸਤੰਬਰ ਦੋ ਹਜਾਰ ਵਿੱਚ ਸੈਨੀਟੇਸ਼ਨ ਨੇ ਹਰ ਗੀਤ ਦੇ ਵਿੱਚ ਨੈਸ਼ਨਲ ਏਅਰੋਸਪੇਸ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਿਚ ਪੰਜ ਸਾਲ ਦੇ ਇੰਜੀਨੀਅਰਿੰਗ ਕੋਰਸ ਦੇ ਵਿਚ ਐਡਮਿਸ਼ਨ ਲਿਆ ਜੋ ਕਿ ਸਾਲ ਦੋ ਹਜਾਰ ਤੇਈ ਚ ਪੂਰਾ ਹੋਏਗਾ

Leave a Reply

Your email address will not be published.