ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲੱਗੇਗਾ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ ਹੁਣ ਇਹ ਚੀਜ਼ ਤੇ ਵੀ ਲੱਗੇਗਾ ਟੈਕਸ

Uncategorized

ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਲਈ ਇਹ ਖਬਰ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਅਪ੍ਰੈਲ ਵੀ ਸੂਬਾਈ ਤੋਂ ਪੀਐਫ ਖਾਤੇ ਦੇ ਰਿਟਰਨ ਲਈ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਲੱਗੇਗਾ ਆਮਦਨ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਇਹ ਨਿਯਮ ਲਾਗੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਸੀਬੀਡੀਟੀ ਇਸ ਮਿਤੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਰੂਲ ਇੱਕ ਸੌ ਇੱਕੀ ਤੇ ਅਮਲ ਕਰੇਗਾ ਇਸ ਰੂਲ ਦੇ ਦਾਇਰੇ ਚ ਇੰਪਲਾਈਜ਼ ਪ੍ਰਾਵੀਡੈਂਟ ਫੰਡ ਤੇ ਜਨਰਲ ਪ੍ਰੋਵੀਡੈਂਟ ਫੰਡ ਦੋਵਾਂ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖਾਤੇ ਆਉਣਗੇ

ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਨਿਰਮਲਾ ਸੀਤਾਰਮਨ ਨੇ ਬਜਟ ਵੀ ਸੌ ਇੱਕੀ ਚ ਇਕ ਖਾਸ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਈ ਪੀ ਐੱਫ ਖਾਤੇ ਚ ਢਾਈ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤਕ ਟੈਕਸ ਫ੍ਰੀ ਯੋਗਦਾਨ ਦਾ ਕੈਂਪ ਲਗਾਇਆ ਸੀ ਯਾਨੀ ਤੇ ਸਤੱਤਰ ਯੋਗਦਾਨ ਦੀ ਵਿਆਜ ਆਮਦਨ ਤੇ ਟੈਕਸ ਲੱਗੇਗਾ ਉੱਥੇ ਹੀ ਸਰਕਾਰੀ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਦੇ ਮਸਲੇ ਨੂੰ ਜੀਪੀਐੱਫ ਚ ਟੈਕਸ ਫਰੀ ਯੋਗਦਾਨ ਦੀ ਸੀਮਾ ਪੰਜ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਸਾਲਾਨਾ ਹੈ

ਮੁਤਾਬਕ ਈਪੀਐਫ ਚੋਂ ਢਾਈ ਲੱਖ ਤੋਂ ਉਪਰ ਤੇ ਜੀਪੀਐੱਫ ਚ ਪੰਜ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਦੀ ਕਟੌਤੀ ਨੂੰ ਟੈਕਸ ਦੇ ਦਾਇਰੇ ਚ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਹੈ ਟੈਕਸ ਦੀ ਵਸੂਲੀ ਤਨਖਾਹ ਚੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਸੌਖੀ ਫਸ ਸਮਝੋ ਪੰਜ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਨੌਕਰੀ ਵਾਲੇ ਜਾਂ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀ ਵਾਲੀ ਸੀਮਾ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਯੋਗਦਾਨ ਦਿੱਤਾ ਤਾਂ ਫਿਰ ਵਿਆਜ ਆਮਦਨ ਨੂੰ ਇਨਕਮ ਮੰਨਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਤੇ ਵਿਭਾਗ ਸੁਪਰ ਟੈਕਸ ਵਸੂਲੇਗਾ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.