20 ਸਾਲਾਂ ਤਕ ਅਮਰੀਕਾ ਜਿਸਦੀ ਫੋਟੋ ਲਈ ਵੀ ਤਰਸਿਆ ਆਤੰਕ ਦਾ ਉਹ ਚਿਹਰਾ ਆਇਆ ਦੁਨੀਆਂ ਸਾਹਮਣੇ

Uncategorized

ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਸਿਰਾਜੁਦੀਨ ਹੱਕਾਨੀ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਨੇ ਅਮਰੀਕੀ ਫੌਜ ਦੀ ਇਸ ਸਾਲ ਅਫ਼ਗਾਨਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਰਹੀ ਪਰ ਸਿਰ ਤੇ ਦੱਸ ਲੱਖ ਡਾਲਰ ਦੇ ਇਨਾਮ ਵਾਲੇ ਇਸ ਅਤਿ ਵਾਦੀ ਦੀ ਫੋਟੋ ਤਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲ ਨਾ ਸਕੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕਾਬੁਲ ਚ ਪਾਸਿੰਗ ਆਊਟ ਪਰੇਡ ਕੀਤੀ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਤਾਲਿਬਾਨ ਦੇ ਸਾਰੇ ਵੱਡੇ ਨੇਤਾ ਮੌਜੂਦ ਰਹੇ

ਪਰ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਸਿਰਾਜੁਦੀਨ ਸਟੇਜ ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ ਤਾਂ ਸਾਰੇ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਏ ਕਿਉਂਕਿ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਚ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਕਦੇ ਵੀ ਨਜ਼ਰ ਨਹੀਂ ਆਈ ਕਿੱਥੇ ਤੇ ਕਿਉਂ ਸਿਰਾਜੁਦੀਨ ਹੱਕਾਨੀ ਤੇ ਇਸ ਦੇ ਕੀ ਮਾਅਨੇ ਨੇ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਹੱਕਾਨੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਦੇ ਕਬਾਇਲੀ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਇਕ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨੂੰ ਹੱਕਾਨੀ ਕਬੀਲਾ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਇਹ ਹੱਕਾਨੀ ਮਸਜਿਦ ਅਤੇ ਮਦਰੱਸੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕ ਹੀ ਦੂਜੇ ਲਫ਼ਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਹੱਕਾਨੀ ਕਿਸੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਕਿਸੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਦਰੱਸੇ ਵਿਚੋਂ ਨਿਕਲਣ ਵਾਲੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਹੱਕਾਨੀ ਗਰੁੱਪ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ

ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਪੇਸ਼ਾਵਰ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਨੇ ਹੱਕਾਨੀ ਗਰੁੱਪ ਨੂੰ ਹੱਕਾਨੀ ਨੈੱਟਵਰਕ ਇਸ ਗਰੁੱਪ ਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਬਦਨਾਮ ਖੁਫੀਆ ਏਜੰਸੀ ਆਈਐਸਆਈ ਅਤੇ ਫੌਜ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਕਰੀਬੀ ਸੰਬੰਧ ਨੇ ਸਿਰਾਜੁਦੀਨ ਹੱਕਾਨੀ ਵੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਏਦਾਂ ਕਹਿ ਲਓ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦਾ ਮੋਸਟ ਵਾਂਟਿਡ ਅਤਿ ਵਾਦੀ ਹੱਕਾਨੀ ਗਰੁੱਪ ਦਾ ਚੀਫ ਸਿਰਾਜੁਦੀਨ ਹੱਕਾਨੀ ਚ ਸਥਿਤ ਦਹਿ ਸ਼ਤ ਨਾਲ ਵਿਸ਼ਵ ਕੰਬਦਾ ਸਿਰਾਜੁਦੀਨ ਹੱਕਾਨੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਖੁਫੀਆ ਏਜੰਸੀ ਆਈਐਸਆਈ ਦਾ ਮੈਂਬਰ ਅਤੇ ਅਤਿਵਾਦੀ ਸੰਗਠਨ ਹੱਕਾਨੀ ਨੈੱਟਵਰਕ ਦਾ ਸਰਗਰਮ ਹੱਕਾਨੀ ਤਾਲਿਬਾਨ ਦੇ ਇੱਕ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਉਪ ਸਮੂਹ ਦਾ ਮੁਖੀ ਹੈ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.