ਕੀ ਹੈ ਬੀਬੀਐਮਬੀ ਦਾ ਪੂਰਾ ਵਿਵਾਦ ਕੀ ਕੇਂਦਰ ਦਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਪੰਜਾਬ ਵਿਰੋਧੀ

Uncategorized

ਦੋ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਤੋਂ ਬੀ ਬੀ ਐਮ ਬੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪੰਜਾਬ ਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਵਿਚ ਵਿਵਾਦ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ ਕੁਝ ਵੀ ਦੱਸਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਆਖਰਕਾਰ ਬੀਬੀਐਮਬੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਦਾ ਪੂਰਾ ਨਾਮ ਜਾਂ ਫੁੱਲ ਫੰਕੀ ਹੈ ਬੀਬੀਐਮਬੀ ਦੀ ਫੁਲ ਫਾਰਮ ਭਾਖੜਾ ਬਿਆਸ ਪ੍ਰਬੰਧਕੀ ਬੋਰਡ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਵਿਚ ਹੁਣ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸੋਧ ਕੀਤੀ ਹੈ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਰਾਜਾਂ ਦੀਆਂ ਸਰਕਾਰਾਂ ਵੀ ਉਪਰ ਕੇਂਦਰ ਨਹੀਂ ਸਿੱਧਾ ਡਾਕਾ ਮਾਰਿਆ ਕੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਬਿਜਲੀ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਤੇਈ ਫ਼ਰਵਰੀ ਦੋ ਹਜਾਰ ਬਾਈ ਦੇ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਦੇ ਨਾਲ ਭਾਖੜਾ ਬਿਆਸ ਪ੍ਰਬੰਧਕੀ ਬੋਰਡ ਦੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਸੋਧ ਕੀਤੀ ਹੁਣ ਬਣਾਈ ਚੋਣ ਕਮੇਟੀ ਵਿੱਚ ਸਾਰੇ ਮੈਂਬਰ ਹੀ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਨੁਮਾਇੰਦੇ ਹਨ ਸੂਬਾ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੀ ਇਹਦੇ ਵਿਚ ਕੋਈ ਵੀ ਨੁਮਾਇੰਦਗੀ ਨੇ

ਜੋ ਪੰਜਾਬ ਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਦੇ ਉੱਪਰ ਸਿੱਧਾ ਡਾਕਾ ਹੈ ਪਰ ਗੱਲ ਕਰਦਿਆਂ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਪੂਰੇ ਬੋਰਡ ਦਾ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਢਾਂਚਾ ਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਦਰਦ ਨੇ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜਦੋਂ ਇਸ ਪੂਰੇ ਬੋਰਡ ਦੀ ਸਥਾਪਤੀ ਕੀਤੀ ਗਏ ਸਪੋਰਟ ਨੂੰ ਬਣਾਇਆ ਜਿਸ ਤੋਂ ਸਮੇਂ ਇਹ ਸਹਿਮਤੀ ਬਣੀ ਸੀ ਕਿ ਜੋ ਬੋਰਡ ਦਾ ਚੇਅਰਮੈਨ ਹੋਵੇਗਾ ਇਸ ਬੋਰਡ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਪੰਜਾਬ ਹਰਿਆਣਾ ਰਾਜਸਥਾਨ ਤੇ ਹਿਮਾਚਲ ਦੇ ਵਿਚੋਂ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ

ਤਾਂ ਜੋ ਕਿ ਉਹ ਨਿਰਪੱਖ ਰਹਿ ਕੇ ਫੈਸਲਾ ਲੈ ਸਕੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਬੋਰਡ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਤੇ ਪੰਜਾਬ ਉਹ ਬਿਜਲੀ ਮੈਂਬਰ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਰਿਆਣਾ ਸੱਚਾਈ ਇਹ ਮੈਂਬਰ ਬਿੱਟੂ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਇਸ ਪ੍ਰਬੰਧਕੀ ਬੋਰਡ ਦੇ ਵਿੱਚ ਤੇ ਨਾਲ ਦੀ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇ ਨੇਮਾਂ ਅਤੇ ਰਵਾਇਤਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਬੋਰਡ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਆਪੋ ਆਪਣੇ ਸੂਬੇ ਦੇ ਹਿੱਤਾਂ ਨੂੰ ਬੋਰਡ ਸਾਹਮਣੇ ਕਰਦੇ ਸਨ

ਅਤੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਨਾਲ ਅਸਹਿਮਤ ਹੋਣ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਚ ਸੂਬਾ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਅਧਿਕਾਰ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਚੇਅਰਮੈਨ ਦੇ ਫ਼ੈਸਲੇ ਸਬੰਧੀ ਆਪਣੇ ਜੋ ਵੀ ਗਿਲੇ ਸ਼ਿਕਵੇ ਨਿਊ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਸਾਹਮਣੇ ਇਸ ਕਾ ਸਕਦੀ ਸੀ ਹੁਣ ਜਦੋਂ ਪ੍ਰਬੰਧਕੀ ਬੋਰਡ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਪੱਕੀ ਨੁਮਾਇੰਦਗੀ ਖ਼ਤਮ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਸਵਾਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਹਿੱਤਾਂ ਦੀ ਰਾਖੀ ਕੌਣ ਕਰੇਗਾ ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਕੋਈ ਨੁਮਾਇੰਦਾ ਭਾਖੜਾ ਬਿਆਸ ਪ੍ਰਬੰਧਕੀ ਬੋਰਡ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ

ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਪੱਖ ਕੌਣ ਪੂਰੇਗਾ ਇਸ ਹੁਣ ਪੂਰੇ ਬੋਰਡ ਦੇ ਜੋ ਮੈਂਬਰ ਹੋਣਗੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰੀ ਤੈਅ ਕਰੇਗੀ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਜੋ ਬਿਜਲੀ ਮੰਤਰਾਲਾ ਹੁਣ ਉਹੀ ਤੈਅ ਕਰੇਗੀ ਇਹ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ ਤੇ ਪੰਜਾਬ ਜਾਂ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ ਦੇ ਉੱਪਰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹੁਣ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵੀ ਤੇਜ਼ ਹੋ ਗਈ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.