13 ਸਾਰੀ ਉਮਰ ਚ ਕੁੱਟਿਆ ਸੀ ਗਲੀ ਚ ਇਕ ਮੁੰਡੇ ਨੂੰ ਅੱਜ ਕੈਨੇਡਾ ਚ ਬਣ ਗਿਆ ਮੁੱਕੇਬਾਜ਼ਾਂ ਦਾ ਬਾਪ

Uncategorized

ਵਿਸ਼ਵ ਦਾ ਅਜਿਹਾ ਕੋਈ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਵਿਸ਼ਵ ਦਾ ਅਜਿਹਾ ਕੋਈ ਦੇਸ਼ ਨਹੀਂ ਜਿਸ ਦੇ ਵਿਚ ਭਾਰਤੀਆਂ ਨੇ ਆਪਣਾ ਨਾਮ ਨਾ ਬਣਾਇਆ ਹੋਵੇ ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਅਜਿਹਾ ਕੋਈ ਵੀ ਕੋਨਾ ਨਹੀਂ ਜਿਸ ਦੇ ਵਿਚ ਪੰਜਾਬੀ ਤੇ ਵਸੇ ਨਾ ਹੋਣ ਅਜਿਹੀ ਕਿਸੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਪਾਰਲੀਮੈਂਟ ਦੇ ਜਲਸੇ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਦਾ ਸਿੱਕਾ ਨਾ ਬੋਲਦਾ ਹੋਵੇ ਗੱਲ ਖੇਡਾਂ ਦੀ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਖੇਡਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਨੇ ਆਪਣਾ ਵੱਖਰਾ ਨਾਮ ਬਣਾਇਆ

ਜਿੱਥੇ ਕਬੱਡੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਪੰਜਾਬੀ ਖਿਡਾਰੀ ਜਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਸੀ ਉਥੇ ਹੁਣ ਪੰਜਾਬੀ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਗੱਭਰੂਆਂ ਨੇ ਕੁੜੀਆਂ ਤੇ ਮੁੰਡਿਆਂ ਨੇ ਹੁਣ ਖੇਡਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਆਪਣਾ ਸਿੱਕਾ ਜਮਾ ਲਿਆ ਗੱਲ ਕਰਦਿਆਂ ਮੁੱਕੇਬਾਜ਼ੀ ਦੀ ਜਿਸ ਦੇ ਦੇਸ਼ ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਇੱਕ ਨੌਜਵਾਨ ਜਿਸ ਨੇ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਵਿਚ ਧੂਮ ਪਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਬੀਤੇ ਦਿਨੀਂ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਮੁੱਕੇਬਾਜ਼ੀ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬੀ ਨੌਜਵਾਨ ਸੁਖਦੀਪ ਸਿੰਘ ਜ਼ਕਰੀਆ ਨੇ ਜ਼ਾਲਮਾਂ ਨੂੰ ਹਰਾ ਕੇ ਕੈਨੇਡਾ ਮੁੱਕੇਬਾਜ਼ੀ ਮਿਡਲਵੇਟ ਚੈਂਪੀਅਨ ਬਣਨ ਦਾ ਮਾਣ ਹਾਸਲ ਕਰ ਗਿਆ

ਜੀ ਹਾਂ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਉਸ ਗੱਭਰੂ ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਨਾਂ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਰਿੰਗ ਦੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਚਮਕਾ ਦਿੱਤਾ ਨੌਜਵਾਨ ਮੁੱਕੇਬਾਜ਼ ਸੁਖਦੀਪ ਸਿੰਘ ਚੱਕ ਰਿਹਾ ਜੋ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੇ ਪਿੰਡ ਚਕਰ ਦਾ ਜੰਮਪਲ ਦੀਪ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਮੁੱਕੇਬਾਜ਼ ਦੇ ਹੋਏ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਅਜਿਹਾ ਕੀਤਾ ਜਿਸ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਦਾ ਮਾਣ ਵਧਿਆ ਹੈ ਬੀਤੇ ਦਿਨੀਂ ਹੋਏ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਨੇ ਆਈ ਬੀ ਏ ਇੰਟਰ ਕੌਂਟੀਨੈਂਟਲ ਮਿਡਲਵੇਟ ਖਿਤਾਬ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਣ ਲਈ ਵੀ ਰਿੰਗ ਦੇ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਹੁਨਰ ਦਿਖਾਇਆ ਦੱਸ ਦਈਏ

ਕਿ ਇਸ ਆਪਣੇ ਇਸ ਕਰੀਅਰ ਦੇ ਵਿਚ ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਜ਼ਕਰੀਆ ਨੇ ਕੁੱਲ ਨੌਂ ਪ੍ਰੋਫੈਸ਼ਨਲ ਮੈਚ ਖੇਡੇ ਨੇ ਅੱਜ ਤਕ ਉਸ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਇਕ ਵੀ ਮੈਚ ਨਹੀਂ ਹਾਰਿਆ ਇਸ ਰਿਕਾਰਡ ਨੂੰ ਹੀ ਇਸ ਗੱਭਰੂ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਮੁੜ ਤੋਂ ਕਾਇਮ ਕੀਤਾ

Leave a Reply

Your email address will not be published.