ਬਰੈੱਡ ਦਾ ਇਕ ਟੁਕੜਾ ਬਚਿਆ ਬੰਕਰਾਂ ਵਿੱਚ ਠੰਢ ਕਰਕੇ ਤੜਫ਼ ਰਹੇ ਨੇ ਬੱਚੇ

Uncategorized

ਰੂਸ ਅਤੇ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿਚਾਲੇ ਜੰ ਗ ਦਾ ਅੱਜ ਛੇਵਾਂ ਦਿਨ ਲਗਾਤਾਰ ਰੂਸ ਵੱਲੋਂ ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਉਤੇ ਗੋ ਲਾ ਬਾਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਲਗਾਤਾਰ ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਵਿੱਚ ਚੜ੍ਹੇ ਬੰ ਬ ਧ ਮਾ ਕੇ ਹੋ ਰਹੇ ਇਸ ਸਭ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਭਾਰਤੀ ਜਿਹੜੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਫਸੇ ਹੋਏ ਨੇ ਲਗਾਤਾਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਜਿਹੜਾ ਮੁਸ਼ੱਕਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਵੇਂ ਕਿਵੇਂ ਕਰਕੇ ਉਥੋਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ ਜਾਵੇ ਪਰ ਇਸ ਸਭ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਕਈ ਜਿਹੜੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਉੱਥੇ ਫਸੇ ਹੋਏ ਨੇ

ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਵਾਇਰਲ ਗੋਰੀਆਂ ਨੇ ਬੱਚੇ ਆਪਣੇ ਮਾਪਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਵੀਡੀਓ ਕਾਲਿੰਗ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਕੇ ਉਥੋਂ ਦਾ ਬੰਜਰ ਦੱਸਦੇ ਨੇ ਕਿ ਕਿਹੋ ਜਿਹੇ ਹਾਲਾਤ ਉਥੇ ਬਣੇ ਹੋਏ ਨੇ ਲਗਾਤਾਰ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਜਿਹੜੇ ਉਥੇ ਬਹੁਤ ਹੀ ਕਸ਼ਟ ਭਰੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਤੇ ਮੌ ਤ ਦੀ ਲੜਾਈ ਲੜ ਰਹੇ ਨੇ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਨਾ ਕਿਵੇਂ ਕਰਕੇ ਸਾਨੂੰ ਉਥੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ ਜਾਵੇ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਆ ਜਿਹੜਾ ਵਾਪਸ ਲਿਆਂਦਾ ਜਾਵੇ

ਮਾਪੇ ਵੀ ਚਿੰਤਾ ਵਿਚ ਪਏ ਹੋਏ ਨੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਲਿਆਂਦਾ ਜਾਵੇ ਯੂਕਰੇਨ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਅੱਜ ਜਾਰੀ ਇਕ ਬਿਆਨ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਜਿਸ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲੋਂ ਅਠਤਾਲੀ ਘੰਟਿਆਂ ਤੋਂ ਲਗਾਤਾਰ ਉੱਥੇ ਬਰਫਬਾਰੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ

ਰੋਟੀ ਦਾ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਬਰੈੱਡ ਦਾ ਇਕ ਟੁਕੜਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਬਚੇ ਭੁੱਖੇ ਧਿਆਏ ਉਹ ਕਿਵੇਂ ਨਾ ਕਿਵੇਂ ਕਰਕੇ ਜਗਤ ਟਾਈਮ ਕਾਦਰੀ ਨੇ ਲਗਾਤਾਰ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਜਿਹੜਾ ਕਹਿ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਇੰਨੀ ਠੰਢ ਲਗਾਤਾਰ ਜ਼ਰਾ ਤਾਪਮਾਨ ਉੱਤੇ ਡਿੱਗ ਰਿਹਾ ਹੈ ਲਗਾਤਾਰ ਬਰਫ਼ਬਾਰੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਬੈੱਡ ਸ਼ੀਟਾਂ ਤਿੰਨ ਚਾਰ ਬੈੱਡ ਸ਼ੀਟਾਂ ਤੇਜਾ ਕੀਟਾਂ ਦੇ ਸਹਾਰੇ ਜਿਹੜਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਆਪਣਾ ਟਾਈਮ ਕੱਢ ਰਹੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published.