ਕੈਨੇਡਾ ਗਈ ਨੂੰਹ ਨੇ ਕਰਤਾ ਕਾਂਡ ਪੰਜਾਬ ਚ ਵਾਪਰਿਆ

Uncategorized

ਅੱਜਕੱਲ੍ਹ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਧਰਤੀ ਜਾਣ ਦੀ ਚਾਲ ਇੰਨੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਧ ਚੁੱਕੇ ਕਿ ਨੌਜਵਾਨ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਵੱਖਰੇ ਵੱਖਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚ ਜਾ ਕੇ ਆਪਣੇ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਭਵਿੱਖ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਿਸ ਦੇ ਚੱਲਦੇ ਬੋਸਰ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਵਿਦੇਸ਼ ਦੌਰੇ ਤੇ ਜਾਣ ਲਈ ਵੱਖਰੇ ਵੱਖਰੇ ਹੱਥਕੰਡੇ ਅਪਣਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਕਈ ਵਾਰ ਕੁਝ ਨੌਜਵਾਨ ਵਿਦੇਸ਼ ਧਰਤੀ ਜਾਣ ਲਈ ਗ਼ਲਤ ਤਰੀਕੇ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਵੀ ਕਰਦੇ ਹਨ

ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਕਈ ਵੱਡੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨੌਜਵਾਨ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਧਰਤੀ ਦੇ ਜਾਣਦੇ ਨਾਂ ਤੇ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਠੱ ਗੀਆਂ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਚ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਧਰਤੀ ਤੇ ਜਾਣ ਲਈ ਨੌਜਵਾਨ ਕਦੇ ਏਜੰਟਾਂ ਦੇ ਹੱਥਾਂ ਚ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਕਦੇ ਆਈਲੈੱਟਸ ਪਾਸ ਲੜਕਿਆਂ ਦੇ ਹੱਥੋਂ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਇਕ ਮਾਮਲਾ ਫਿਰ ਤੋਂ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਤਰਨਤਾਰਨ ਤੋਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ

ਜਿੱਥੇ ਪਤੀ ਦੇ ਪੈਸੇ ਲਵਾ ਕੇ ਜਦ ਕੁੜੀ ਵੱਲੋਂ ਸਾਰੇ ਨਾਤੇ ਤੋੜ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਲੜਕੀ ਆਪਣੇ ਸਹੁਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਚੌਦਾਂ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲਗਾ ਕੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਧਰਤੀ ਤੇ ਗਈ ਸੀ ਜਦੋਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਦੋਂ ਤਿੰਨ ਮਹੀਨੇ ਹੋ ਗਏ ਤਾਂ ਲੜਕੀ ਵੱਲੋਂ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨੀ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਲੰਮਾ ਸਮਾਂ ਬੀਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਪੈਸੇ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਕੀਤੇ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਕੇ ਪੀਡ਼ਤ ਪਰਿਵਾਰ ਵੱਲੋਂ ਇਸ ਬਾਬਤ ਠੋਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਤਹਿਤ ਪੁਲਸ ਵੱਲੋਂ ਲੜਕੀ ਦੇ ਨਾਲ ਲੜਕੀ ਦੇ ਪਿਓ ਤੋਂ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਪਰਿਵਾਰ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਧੋਖਾ ਧੜੀ ਦਾ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਕਾਰਵਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.