ਬੱਚੀ ਖੇਡਦੀ ਖੇਡਦੀ ਚੜ੍ਹੀ ਗਈ ਵੀਹ ਫੁੱਟ ਉੱਚੀ ਕੰਧ ਦੇ ਥੱਲੇ ਦੇਖਦੇ ਹੀ ਲੱਗੀ ਉੱਚੀ ਉੱਚੀ ਰੋਣ ਕਰ ਲਿਆ ਅੱਖਾਂ ਬੰਦ

Uncategorized

ਬੀਐਸਐਫ ਦੇ ਜਵਾਨ ਸਾਡੀ ਮਦਦ ਲਈ ਹਮੇਸ਼ਾ ਤਿਆਰ ਰਹਿੰਦੇ ਨੇ ਪਰ ਮਾਪਿਆਂ ਨੂੰ ਨੂੰ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਜਾ ਕੇ ਬੱਚਿਆ ਦਾ ਖਾਸ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਕਿਉਂਕਿ ਸ਼ਰਾਰਤੀ ਕਿਸਮ ਦੇ ਬੱਚੇ ਅਕਸਰ ਹੀ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਦੀ ਪਰਵਾਹ ਨਾ ਕਰਕੇ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਖਤਰੇ ਚ ਪਾ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਪਰ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸੀਆਈਐੱਸਐੱਫ ਜ਼ੁਬਾਨੀ ਬਹਾਦਰੀ ਦੀ ਮਿਸਾਲ ਪੇਸ਼ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਆਓ ਫਿਰ ਦੱਸਦਿਆਂ ਕਿੱਥੋਂ ਦਾ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਨਿਰਮਾਣ ਵਿਹਾਰ ਮੈਟਰੋ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੇ ਵੱਡਾ ਹਾਦਸਾ ਹੋਣੋਂ ਟਲ ਗਿਆ

ਸੀਆਈਐਸਐਫ ਦੇ ਜ਼ੁਬਾਨੀ ਬਹਾਦਰੀ ਅਤੇ ਸਮਝਦਾਰੀ ਦਿਖਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਅੱਠ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਮਾਸੂਮ ਬੱਚੀ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਨਿਰਮਾਣ ਵਿਹਾਰ ਮੈਟਰੋ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੇ ਖੇਡਦੀ ਹੋਈ ਇੱਕ ਅੱਠ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਬੱਚੀ ਅਚਾਨਕ ਵੀਹ ਫੁੱਟ ਉੱਚੀ ਕੰਧ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਅਤੇ ਉਥੇ ਰੇਲਿੰਗ ਚ ਫਸ ਗਈ ਜਦੋਂ ਲੜਕੀ ਰੇਲਿੰਗ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਾ ਨਿਕਲ ਸਕੀ ਤਾਂ ਉਹ ਰੋਣ ਲੱਗੀ ਬੱਚੀ ਦੇ ਰੋਣ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਸੁਣ ਕੇ ਉੱਥੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਇਕੱਠੀ ਹੋ ਗਈ

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸੀ ਆਈ ਐਸ ਐਫ ਦਾ ਜਵਾਨ ਦੌੜ ਕੇ ਉੱਥੇ ਪਹੁੰਚੇ ਅਤੇ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ ਸਥਾਨਕ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਇਸ ਸਾਰੀ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਕੈਮਰੇ ਚ ਕੈਦ ਕਰ ਲਿਆ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਇਹ ਵੀਡਿਓ ਵਾਇਰਲ ਖੇਡਿਆ ਸੀਆਈਐੱਸਐੱਫ ਦੇ ਇੱਕ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਲੜਕੀ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਵਾਲੇ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਦਾ ਨਾਮ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਐਨ ਕੇ ਨਾਇਕ ਹੈ

ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਨਾਇਕ ਨੇ ਲੜਕੀ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਸੁਣੀ ਹੈ ਕਿਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਡੀਲਿੰਗ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਲੈ ਕੇ ਇੱਕ ਫੁੱਟ ਤੋਂ ਵੀ ਘੱਟ ਚੌੜੀ ਕੰਧ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਇੱਥੇ ਉਸਨੇ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਰੇਲਿੰਗ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ ਇਸ ਬਹਾਦਰ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਫੜ ਕੇ ਰੇਲਿੰਗ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਲੈ ਕੇ ਬੜੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਨਾਲ ਹੇਠਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਿਆ

Leave a Reply

Your email address will not be published.