163 ਸ਼ਾਲਾ ਬੋਧੀ ਭਿਸਕੂ ਦੀ ਦੁਨੀਆਂ ਭਰ ਚ ਚਰਚਾ ਉਮਰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਵਰਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਖ਼ਾਸ ਤਕਨੀਕ

Uncategorized

ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਅਾ ਤੇ ਅਜੀਬ ਤੋਂ ਅਜੀਬ ਵੀਡਿਓਜ਼ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦੇ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕੁਝ ਤੇ ਤਾਂ ਯਕੀਨ ਆਜ਼ਾਦ ਹੈ ਪਰ ਕੁਝ ਤੇ ਯਕੀਨ ਕਰ ਪਾਉਣਾ ਥੋੜ੍ਹਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਜਾਪਦਾ ਹੈ ਹੁਣ ਇਕ ਬੋਧੀ ਭਿਕਸ਼ੂ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਕੁਰੇ ਜਿਸ ਦੀ ਉਮਰ ਇੱਕ ਸੌ ਤਰੇਂਹਠ ਸਾਲ ਹੋਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਕਾਫ਼ੀ ਹੈਰਾਨ ਹੋ ਰਹੇ ਨਹੀਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ ਫਿਰ ਕਰਦਿਆਂ

ਇਸ ਬੋਧੀ ਭਿਕਸ਼ੂ ਬਾਰੇ ਅਗਲੀ ਗੱਲਬਾਤ ਮੁਤਾਬਿਕ ਇਸ ਬੇਹੱਦ ਕਮਜ਼ੋਰ ਜਿਹੇ ਦਿਸਣ ਵਾਲੇ ਬਜ਼ੁਰਗ ਨੂੰ ਬੋਧੀ ਭਿਕਸ਼ੂ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੀ ਉਮਰ ਇੱਕ ਸੌ ਤਰੇਂਹਠ ਸਾਲ ਦੱਸੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਬੋਧੀ ਭਿਕਸ਼ੂ ਥਾਈਲੈਂਡ ਦੀ ਇੱਕ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੈ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਇਸ ਦੀ ਉਮਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਮਜ਼ਾਰ ਪਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰਿਆਂ ਦਾ ਕਹਿਣੈ

ਕਿ ਵਾਕਈ ਇਸ ਬਜ਼ੁਰਗ ਦੀ ਉਮਰ ਇੱਕ ਸੌ ਸਾਲ ਹੈ ਅਤੇ ਸਵੈ ਮੰਡੀਕਰਨ ਤਕਨੀਕ ਦਾ ਅਭਿਆਸ ਕਰਨ ਦਾ ਸਵੈਮੰਡੀਕਰਨ ਇੱਕ ਜਾਪਾਨੀ ਤਕਨੀਕ ਹੈ ਜੋ ਬੋਧੀ ਭਿਕਸ਼ੂਆਂ ਵਿੱਚ ਕਾਫੀ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਹੈ ਉਂਜ ਜਾਪਾਨੀ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਇਸ ਤਕਨੀਕ ਨੂੰ ਸੰਕੂ ਸ਼ਿਨ ਸ਼ੂ ਕਿਹਾ ਦਰਅਸਲ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਇਸ ਬੋਧੀ ਭਿਕਸ਼ੂ ਦੀ ਪੋਤੀ ਵੱਲੋਂ ਸ਼ੂਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ

ਜਿਸ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਟਿਕ ਟੌਕ ਤੇ ਸਾਂਝਾ ਕੀਤਾ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਿਕਸ਼ੂ ਦੀ ਪੋਤਰੀ ਆਯੁਰਵੈਦ ਦੇ ਪੰਜ ਲੱਖ ਤੀਹ ਹਜ਼ਾਰ ਫੌਲੋਅਰਜ਼ ਮੰਗ ਹੁਣ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਉਹ ਆਪਣੇ ਦਾਦਾ ਜੀ ਬਾਰੇ ਅਪਡੇਟ ਦਿੰਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਇਸ ਬਜ਼ੁਰਗ ਦੀ ਅਸਲ ਉਮਰ ਜਾਣਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ

ਕਾਫੀ ਜਾਂਚ ਪੜਤਾਲ ਮਗਰੋਂ ਹੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਕੇ ਇੱਕ ਸੌ ਚਰੱਨਵੇ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਉਮਰ ਹੋਣ ਸਬੰਧੀ ਆਈਆਂ ਅਫਵਾਹਾਂ ਸੱਚ ਤੱਥ ਜਾਂਚ ਕਰਦਿਆਂ ਆਪਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਬਜ਼ੁਰਗ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਉਮਰ ਇੱਕ ਸੌ ਤਿੱਨ ਸਾਲ ਲਈ ਇਸ ਬਜ਼ੁਰਗ ਦਾ ਨਾਮ ਲਿਯਾਂਗ ਸੂ ਯਾ ਈ ਐ ਅਤੇ ਇਸ ਦੀ ਉਮਰ ਇੱਕ ਸੌ ਨੌੰ ਸਾਲ ਨਾਲ ਇਹ ਵੀ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਕਿ ਬਜ਼ੁਰਗ ਸਵੈਮੰਡੀਕਰਨ ਤਕਨੀਕ ਦਾ ਅਭਿਆਸ ਨਹੀਂ ਗਰਦ

Leave a Reply

Your email address will not be published.