ਇਸ ਜਾਟਣੀ ਨੇ ਯੂਕਰੇਨ ਚ ਰੂਸ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀਆਂ ਪੱਟਤੀਆਂ ਧੂੜਾਂ ਮੋਟਾ ਜਿਗਰਾ ਰੱਖ ਦੁਸ਼ਮਣਾ ਦੀ ਵਜਾਤੀ ਇੱਟ ਨਾਲ ਇੱਟ

Uncategorized

ਉਸ ਨੇ ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਜੰ ਗ ਦਾ ਚੌਥਾ ਦਿਨ ਤਸਵੀਰਾਂ ਕਾਫੀ ਭਾਵੁਕ ਕਰ ਦੇਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਉਹ ਸੜਕਾਂ ਜਿੱਥੇ ਹਲਚਲ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਉਹ ਸੜਕਾਂ ਤੇ ਵਿੱਚ ਟੈਂਕ ਕਮਰੇ ਨੇ ਰੂਸੀ ਟੈਂਕ ਪਰ ਇਸ ਵਿਚਾਲੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਮਿਸ਼ਨ ਗੰਗਾ ਚਲਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਸ਼ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਉਹ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਏਅਰਲਿਫਟ ਕਰ ਰਹੇ ਨੇ ਸੱਤ ਸੌ ਦੇ ਕਰੀਬ ਬੱਚੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚ ਚੁੱਕੇ ਨੇ ਦੋ ਸੌ ਪੰਜਾਹ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਇੱਕ ਹੋਰ ਫਲਾਈਟ ਜਿਹੜੀ ਉਹ ਰਵਾਨਾ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਵਿਚਾਲੇ ਇਕ ਹੋਰ ਖਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਇਕ ਲੜਕੀ ਨੇ ਉਥੋਂ ਨਿਕਲਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ

ਕੋਲ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਚਾਨਸ ਸੀ ਕਿਉਂ ਇਸ ਗੋ ਲੀ ਬਾਰੀ ਦੇ ਵਿੱਚੋਂ ਇਸ ਬੰ ਬ ਵਾਰੀ ਦੇ ਵਿੱਚੋਂ ਇਸ ਤਬਾਹੀ ਵਿਚੋਂ ਨਿਕਲ ਸਕਦੀ ਸੀ ਪਰ ਉਸਨੇ ਨਿਕਲ ਨਿਕਲਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਇਸ ਲੜਕੀ ਦਾ ਨਾਂ ਨੇਹਾ ਦਿ ਉਮਰ ਸਿਰਫ਼ ਸਤਾਰਾਂ ਸਾਲ ਹੈ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀਆਂ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਚਰਖੀ ਦਾਦਰੀ ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਉਸਦੀ ਮਾਤਾ ਦੀ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਦੋਸਤ ਹੈ

ਜਿਸ ਦਾ ਨਾਮ ਸਵਿਤਾ ਜਾਖੜ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਪੋਸਟ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਦਿੱਤਾ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਭਾਵੁਕ ਮੈਸੇਜ ਲਿਖਿਆ ਨੇਹਾ ਦਾ ਦੇਸ਼ ਵਾਪਿਸ ਨਾਰ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਵੀ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਭਾਵੁਕ ਕਰ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਰੀਜ਼ਨ ਹੈ ਤੇਹਾਂ ਦੀ ਕੁਲੈਕਸ਼ ਨੇ ਕਿਉਂ ਬਾਤੀ ਸਾਧ ਸਕਦੀ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਸਮੇਂ ਉਹ ਵਾਪਿਸ ਨਹੀਂ ਆਈ ਦਰਅਸਲ ਨੇਹਾ ਦੀ ਉਮਰ ਸਿਰਫ਼ ਸਤਾਰਾਂ ਸਾਲ ਉੱਥੇ ਉਹ ਗ੍ਰੈਜੂਏਸ਼ਨ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰਨ ਗਈ ਸੀ

ਪਰ ਹੋਸਟਲ ਵਿੱਚ ਜਗ੍ਹਾ ਨਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਕਿਸੇ ਪਰਿਵਾਰ ਪੀ ਜੀ ਦੇ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਲੱਗ ਪਈ ਉਸ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਮਾਸੂਮ ਬੱਚਿਆਂ ਮਕਾਨ ਮਾਲਿਕ ਹੈ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਹੁਣ ਯੁੱਧ ਲੱਗਿਆ ਹਰ ਆਮ ਨਾਗਰਿਕ ਆਮ ਖ਼ਾਸ ਨਾਗਰਿਕ ਇਸੇ ਯੁੱ ਧ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋ ਰਹੇ ਨੇ ਤਾਂ ਨੀਂਹਾਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਮਕਾਨ ਮਾਲਕਾਂ ਦੀ ਕੁੱਲ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਇਹ ਵੀ ਅਸੀਂ ਉਹਦੇ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਨੇ ਜਿਸ ਤਹਿਤ ਤਿੰਨ ਮਾਸੂਮ ਬੱਚੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨੇਹਾ ਦੇ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਲਗਾਵ ਹੈ

ਉਹ ਤਿੰਨੇ ਮਾਸੂਮ ਬੱਚੇ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਾਂ ਇਕੱਲੀ ਹੈ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਨੇਹਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਹਾਲਾਤਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਨਹੀਂ ਆ ਸਕਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਲਈ ਕਾਫੀ ਔਖੀ ਘੜੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਅੱਛਾ ਵਧੀਆ ਮੌਕਾ ਸੀ ਵੀਹਾਂ ਤੋਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵਿੱਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲ ਕੇ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਂਦਾ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਦਾਅ ਤੇ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਸਿਰਫ ਉਸ ਪਿਆਰ ਦੇ ਕਰਕੇ ਜਿਹੜਾ ਨੇਹਾ ਨੂੰ ਉਹਦੇ ਪੀ ਜੀ ਦੇ ਮਾਲਿਕਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ

Leave a Reply

Your email address will not be published.