ਭਾਰਤ ਤੇ ਭਾਰੀ ਪਵੇਗਾ ਰੂਸ ਤੇ ਯੂਕਰੇਨ ਦਾ ਯੁੱਧ ਇਹ ਚੀਜਾਂ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆ ਮਹਿੰਗੀਆ

Uncategorized

ਰੂਸ ਤੇ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿਚਾਲੇ ਜੰਗ ਦਾ ਅਸਰ ਭਾਰਤ ਚ ਵੀ ਮਹਿੰਗਾਈ ਵਧਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨਾਲ ਵਪਾਰ ਵੀ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਣਾ ਤੈਅ ਹੈ ਜਾਣੋ ਇਸ ਜੰ ਗ ਕਾਰਨ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਮਹਿੰਗਾਈ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਕਿਹੜੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਆ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ਬਾਜ਼ਾਰ ਚ ਕੱਚੇ ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਚ ਲਗਾਤਾਰ ਵਾਧਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਭਾਰਤ ਚ ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਚ ਵਾਧਾ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ

ਕਿਉਂਕਿ ਚੋਣਾਂ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਸਨ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਚਾਰ ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਚ ਵਾਧਾ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ ਪਰ ਚੋਣਾਂ ਖ਼ਤਮ ਮੈਂ ਹੀ ਕੀਮਤਾਂ ਚ ਵਾਧਾ ਤੈਅ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕੱਚੇ ਤੇਲ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਧਣ ਨਾਲ ਭਾਰਤ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨੂੰ ਸਮਝੋ ਕੱਚੇ ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਚ ਦੱਸ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਾਧੇ ਨਾਲ ਥੋਕ ਮਹਿੰਗਾਈ ਚ ਵੀ ਲਗਪਗ ਜ਼ੀਰੋ ਪੈਂਹਠ ਨੌੰ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ ਕੱਚੇ ਤੇਲ ਚ ਪ੍ਰਤੀ ਬੈਰਲ ਇੱਕ ਡਾਲਰ ਦੇ ਵਾਧੇ ਨਾਲ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਦੱਸ ਹਜ਼ਾਰ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਬੋਝ ਪਵੇਗਾ

ਯੂਕਰੇਨ ਦੁਨੀਆਂ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸੂਰਜਮੁਖੀ ਉਗਾਉਣ ਵਾਲਾ ਦੇਸ਼ ਵੀ ਹੈ ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਜੰਗ ਦਾ ਅਸਰ ਸੂਰਜ ਮੁਖੀ ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਵੀਹ ਸੌ ਵੀਹ ਤੋਂ ਇੱਕੀ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਨੇ ਯੂਕਰੇਨ ਤੋਂ ਇੱਕ ਪੈਂਹਠ ਚਾਰ ਮਿਲੀਅਨ ਟਨ ਸੂਰਜਮੁਖੀ ਤੇਲ ਦੀ ਦਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਹੁਣ ਜੰਗ ਛਿੜ ਗਈ ਹੈ ਇਸ ਲਈ ਸੂਰਜਮੁਖੀ ਦੇ ਤੇਲ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵੀ ਉਛਾਲ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਦੋਸਤੋ ਇਹ ਜੋ ਚੀਜ਼ਾਂ ਜੁੜੀਆਂ ਮਹਿੰਗੀਆਂ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.