ਕੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ z ਤੇ z+ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਿਸ ਨੂੰ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਇਹ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕੀ ਕੁਝ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦਾ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਚ

Uncategorized

ਅਖ਼ਬਾਰਾਂ ਦੀਆਂ ਸੁਰਖ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਇਹ ਪੜ੍ਹਦਿਆਂ ਤੇ ਕਿਸੇ ਸਿਆਸਤਦਾਨ ਜਾਂ ਵੀਆਈਪੀ ਨੂੰ ਐਕਸ ਵਾਈ ਜ਼ੈੱਡ ਜਾਂ ਜ਼ੈੱਡ ਪਲੱਸ ਸੁਰੱਖਿਆ ਮਿਲੀ ਸਾਡੇ ਅੰਦਰ ਇਹ ਜਾਣਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਵੀਹ ਦੇ ਵਿਚ ਤਿੰਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਸੁਰੱਖਿਆ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਤੇ ਕਿੰਨੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰਮੀ ਇਸ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦੇ ਨੇ ਆਓ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦਾਅਵਿਆਂ ਕਿ ਵੇਂਹਦੇ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਤੇ ਕਿਸ ਕਿਸ ਨੂੰ ਮਿਲਦੀ ਹੈ

ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਆਂ ਜ਼ੈੱਡ ਪਲੱਸ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੀ ਇਹ ਦੇਸ਼ ਚ ਦੂਸਰੇ ਨੰਬਰ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਵਿਚ ਕੁੱਲ ਪਚਵੰਜਾ ਜਵਾਨ ਹੁੰਦੇ ਨੇ ਜਿਸ ਦੇ ਵਿਚੋਂ ਦੱਸ ਐਨਐਸਜੀ ਦੇ ਕਮਾਂਡੋ ਹੁੰਦੇ ਨੇ ਜਿਸ ਵਿੱਚੋਂ ਦਸ ਦੋ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰਮਚਾਰੀ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਸੌ ਵੀਆਈਪੀ ਦੇ ਨਾ ਰਹਿੰਦੇ ਨੇ ਸਵਾਲ ਕਰਦਿਆਂ ਕੇ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਸੂਹ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਘੇਰੇ ਚ ਉਪ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਜਾਂ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦੇ ਜੱਜ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਰਾਜਪਾਲ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਕਲਾਕਾਰ ਕੁਝ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਜਾਂ ਖਾਸ ਮੰਤਰੀਅਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ

ਜਦ ਸਕਿਉਰਿਟੀ ਦੀ ਚੜ੍ਹ ਸਕਿਓਰਿਟੀ ਦੇ ਵਿਚ ਕੁੱਲ ਬਾਈ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰਮਚਾਰੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦੇ ਨੇ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਪੰਜ ਕਮਾਂਡੋ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦੇ ਨੇ ਊਨਾ ਬਾਈ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੇ ਵਿਚੋਂ ਛੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰਮਚਾਰੀ ਨੇ ਸੌ ਸੌ ਵੀਆਈਪੀ ਦੇ ਨਾ ਰਹਿੰਦੇ ਨੇ ਤੇ ਬਾਕੀ ਸੱਤ ਕਰਮਚਾਰੀ ਉੱਥੇ ਦਫ਼ਤਰ ਜਾਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਹੁੰਦੇ ਨੇ

ਗੱਲ ਕਰਦਿਆਂ ਵਾਈਪਸ ਸਕਿਉਰਿਟੀ ਦੀ ਵਾਈਪਸ ਸਕਿਉਰਿਟੀ ਦੇ ਵਿਚ ਗਿਆਰਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰਮਚਾਰੀ ਸ਼ਾਮ ਹੁੰਦੇ ਜਦ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਦੋ ਕਮਾਂਡੋ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦੇ ਨੇ ਇਸ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਵਿੱਚ ਜਿਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੀ ਅਉਧ ਨਾਲ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦੋ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਘਰ ਜਾਂ ਕਾਰ ਜਾਂ ਕਿਤੇ ਹੋਰ ਉਹਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਵਿਚ ਲੱਗੇ ਹੁੰਦੇ ਨੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published.