ਕਣਕ ਵਾਲੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਲਈ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਕਣਕ ਦੇ ਰੇਟ ਹੋਏ ਦੁੱਗਣੇ

Uncategorized

ਕਣਕ ਦੀ ਖੇਤੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਲਈ ਇਕ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਹੈ ਇਸ ਵਾਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਫ਼ਸਲ ਦਾ ਦੁੱਗਣਾ ਦੁੱਗਣੇ ਤੋਂ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਰੇਟ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ ਯਾਨੀ ਕਿ ਕਣਕ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਚ ਇਸ ਵਾਰ ਵੱਡੀ ਤੇਜ਼ੀ ਆਉਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਰੂਸ ਅਤੇ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਯੁੱ ਧ ਦੇ ਨੇੜੇ ਪਹੁੰਚ ਚੁੱਕਾ ਹੈ ਯੁੱ ਧ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਚੁੱਕਾ ਹੈ ਰੂਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਪੂਤਿਨ ਨੇ ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਪੂਰਬੀ ਖੇਤਰ ਦੇ ਦੋਨੇਤਸਕ ਅਤੇ ਲੁਹਾਂਸਕ ਇਲਾਕੇ ਨੂੰ ਮਾਨਤਾ ਦਿੰਦੇ ਹਨ

ਤੇ ਫੌਜ ਭੇਜਣ ਦਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜੇਕਰ ਇਹਨਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਯੁੱਧ ਵਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਫਿਰ ਕਣਕ ਅਤੇ ਜੌਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਕਾਫੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ਇਸ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਕਣਕ ਦਾ ਰੇਟ ਵਧੇਗਾ ਤੇ ਡਿਮਾਂਡ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋਣ ਦੀ ਕਰਕੇ ਤਾਂ ਦੋ ਗੁਣਾਤਮਕ ਕਵੀ ਵਧ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਦਾ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫ਼ਾਇਦਾ ਮਿਲੇਗਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਰੂਸ ਜਾਣ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਉਤਪਾਦਕ ਹੈ ਤੇ ਉਥੇ ਸਾਲਾਨਾ ਉਤਪਾਦਨ ਇੱਕ ਪੈਂਹਠ ਅੱਠ ਕਰੋੜ ਟਨ ਦੇ ਕਰੀਬ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਯੂਕਰੇਨ ਜੋ ਜੋ ਉਤਪਾਦਨ ਵਿੱਚ ਸੰਸਾਰ ਚ ਚੌਥੇ ਨੰਬਰ ਤੇ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਉਤਪਾਦਨ ਪਚੱਨਵੇ ਲੱਖ ਟਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਫਸਲ ਸੀਜ਼ਨ ਵੀਹ ਸੌ ਇੱਕੀ ਤੋਂ ਬਾਈ ਚ ਜੌਂ ਦਾ ਉਤਪਾਦਨ ਇੱਕ ਪੁਆਇੰਟ ਨੌੰ ਲੱਖ ਟਨ ਹੋਣ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਕੰਪਨੀਆਂ ਘਰੇਲੂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਹੀ ਜੌਂਗ ਖਰੀਦਦੀਆਂ ਹਨ ਪਰ ਜੇਕਰ ਰੂਸ ਤੇ ਯੂਕਰੇਨ ਤੋਂ ਸਪਲਾਈ ਬੰਦ ਹੁੰਦੀਆਂ ਤਾਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਬਹੁਤ ਭਾਰੀ ਉਛਾਲ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਸਕਣ ਇਸ ਬੱਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਜੇਕਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਯੁੱਧ ਵਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਫਿਰ ਕਣਕ ਅਤੇ ਜੌਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਕਾਫੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ਇਸ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਕਣਕ ਦਾ ਰੇਟ ਵਧੇਗਾ ਤੇ ਡਿਮਾਂਡ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋਣ ਦੀ ਕਰਕੇ ਤਾਂ ਦੋ ਗੁਣਾਂ ਤਕ ਵਧ ਸਕਦਾ ਹੈ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.