ਛੋਟੀਆ ਛੋਟੀਆ ਪੰਜਾਬ ਦੀਆਂ ਬੱਚੀਆਂ ਚ ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਲੜਾਈ ਚ ਫਸੀਆਂ

Uncategorized

ਯੂਕਰੇਨ ਚ ਲਗਾਤਾਰ ਵਧ ਰਹੇ ਤਣਾਅ ਕਾਰਨ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਹਰ ਦੇਸ਼ ਯੂਕ੍ਰੇਨ ਚ ਆਪਣੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚਿੰਤਿਤ ਇਕ ਹੀ ਭਾਰਤ ਦੇ ਕਈ ਲੋਕ ਵੀ ਯੂਕਰੇਨ ਚ ਫਸੇ ਹੋਏ ਨੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਭਾਰਤ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਲੱਖਾਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਅਜਿਹਾ ਇਕ ਮਾਮਲਾ ਪਠਾਨਕੋਟ ਤੋਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਜਿਥੇ ਪਠਾਨਕੋਟ ਦੇ ਕਈ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਵੀ ਯੋਗ ਰਹਿੰਦੇ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਹੋਏ ਨੇ

ਪਠਾਨਕੋਟ ਚ ਵੀ ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਪਰਿਵਾਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੱਚੇ ਉਚੇਚੀ ਸਿੱਖਿਆ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਯੂਕ੍ਰੇਨ ਗਏ ਹੋਏ ਸਨ ਪਰ ਹੁਣ ਉੱਥੇ ਤਣਾਅਪੂਰਨ ਸਥਿਤੀ ਕਾਰਨ ਬੱਚੇ ਕਈ ਫਸੇ ਹੋਏ ਹਨ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਬੱਚੇ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਚ ਚਿੰਤਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਜਲਦ ਤੋਂ ਜਲਦ ਵਾਪਸ ਲਿਆਵੇ ਪਰਿਵਾਰ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੇਰੇ ਕੁੜੀ ਪੰਜ ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਗਈ ਸੀ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿੱਚ ਤੇ ਉਹ ਉਥੇ ਐਮ ਬੀ ਐਸ ਲਈ ਗਈ ਹੋਈ ਹੈ

ਤਾਂ ਉਥੇ ਪੰਦਰਾਂ ਦਿਨ ਹੋ ਗਏ ਨੇ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫਸੇ ਹੋਇਆਂ ਨੂੰ ਤੇ ਫੀਸ ਵੱਧ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਬੁਲਾ ਨਹੀਂ ਪਾ ਰਹੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਤੇ ਬੱਚੇ ਬੇਸਮੈਂਟ ਵੇਚਣੇ ਤੇ ਸਾਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੁਝ ਵੀ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਤੇ ਉਥੇ ਪਾਣੀ ਦੀ ਸੁਵਿਧਾ ਪੂਰੀ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਹੀ ਇਸੇ ਕਰਕੇ ਹੀ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਕਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਕੀ ਕੁਝ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਤੇ ਸਾਰੇ ਹੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਜੋ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿੱਚ ਜਿੰਨੇ ਵੀ ਭਾਰਤੀ ਰਹਿ ਰਹੇ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਵਾਪਸ ਲਿਆਂਦਾ ਜਾਵੇ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.