ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਪੈਟਰੋਲ ਡੀਜ਼ਲ ਬਾਰੇ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ

Uncategorized

ਰੂਸ ਤੇ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿਚਾਲੇ ਵਿਵਾਦ ਵਧਣ ਨਾਲ ਤੇਲ ਸਪਲਾਈ ਚ ਵਿਘਨ ਪੈਣ ਦਾ ਖਦਸ਼ਾ ਵੱਧ ਚੁੱਕਾ ਹੈ ਇਸ ਕਾਰਨ ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਚ ਕੱਚਾ ਤੇਲ ਅਠੱਨਵੇ ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਬੈਰਲ ਦੇ ਸੱਤ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਉੱਚ ਪੱਧਰ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਚ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਬ੍ਰੈਂਟ ਕੱਚਾ ਤੇਲ ਅਠੱਨਵੇ ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਬੈਰਲ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਜਦਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਇਕੱਨਵੇ ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਬੈਰਲ ਦੇ ਕਰੀਬ ਸੀ

ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ਚ ਪੈਟਰੋਲ ਡੀਜ਼ਲ ਤੇ ਕੁਦਰਤੀ ਗੈਸ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਤੇ ਅਸਰ ਪੈਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ ਰੂਸ ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੁਨੀਆਂ ਦਾ ਦੂਜਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਤੇਲ ਬਰਾਮਦਕਾਰ ਹੈ ਨਾਲ ਹੀ ਕੁਦਰਤੀ ਗੈਸ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਉਤਪਾਦਕ ਤੇਲ ਬਾਜ਼ਾਰ ਚ ਰੂਸ ਦਾ ਦਬਦਬਾ ਸਿਰਫ਼ ਸਪਲਾਈ ਸੰਕਟ ਦੇ ਡਰ ਨੂੰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ ਬੀਬੀਸੀ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਰੂਸ ਨੇ ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਲਾਕਿਆਂ ਨੂੰ ਆਜ਼ਾਦ ਰਾਜ ਅੈਲਾਨ ਦਿੱਤਾ ਹੈ

ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਤੇ ਬਾਗ਼ੀਆਂ ਦਾ ਕਬਜ਼ਾ ਸੀ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਲਈ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਹੈ ਨੀਂਦ ਘਟ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ਤੇਲ ਦੀਅਾਂ ਅਸਮਾਨ ਛੂੰਹਦੀਅਾਂ ਕੀਮਤਾਂ ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਦੋਨੈਤਸਕ ਤੇ ਲੁਗਾਂਸਕ ਇਲਾਕੇ ਤੇ ਰੂਸ ਹਮਾਇਤੀ ਬਾਗੀਆਂ ਦਾ ਕਬਜ਼ਾ ਹੈ ਦੋਵੇਂ ਸਵੈ ਘੋਸ਼ਿਤ ਗਣਰਾਜ ਹਨ ਇਹ ਬਾਗ਼ੀ ਵੀ ਸੌ ਚੌਦਾਂ ਤੋਂ ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਫੌਜ ਨਾਲ ਲੜ ਰਹੇ ਹਨ

ਇਸ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਸੱਤ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਉੱਚ ਪੱਧਰ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਚ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਬ੍ਰੈਂਟ ਕੱਚਾ ਤੇਲ ਅਠੱਨਵੇ ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਬੈਰਲ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਜਦਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਇਕੱਨਵੇ ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਬੈਰਲ ਦੇ ਕਰੀਬ ਸੀ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ਚ ਪੈਟਰੋਲ ਡੀਜ਼ਲ ਤੇ ਕੁਦਰਤੀ ਗੈਸ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਤੇ ਅਸਰ ਪੈਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.