ਬਰਾਤੀਆਂ ਨਾਲ ਭਰੀ ਬੱਸ ਡਿੱਗੀ ਖਾਈ ਚ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਚ ਛਾ ਗਿਆ ਮਾਤਮ ਵਾਪਰਿਆ ਵੱਡਾ ਹਾਦਸਾ

Uncategorized

ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਤੋਂ ਇਕ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਇਕ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਵਾਲਾ ਘਰ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਅਚਾਨਕ ਮਾਤਮ ਛਾ ਗਿਆ ਅਜਿਹਾ ਈਰਖਾ ਤੇ ਉਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਚੰਪਾਵਤ ਪਹਾੜੀਆਂ ਤੋਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਤੇ ਬਰਾਤੀਆਂ ਨਾਲ ਭਰੀ ਇਕ ਬੱਸ ਬੇਕਾਬੂ ਹੋ ਕੇ ਸਿੱਧਾ ਖਾਈ ਵਿੱਚ ਜਾ ਡਿੱਗੀ ਹੈ ਤਸਵੀਰਾਂ ਉਥੋਂ ਖਾਂਦੇ ਚੰਪਾਵਤ ਤੁਸਾਂ ਮਨਿਆਰੀਆਂ ਨੇ ਜਿੱਥੇ ਬਰਾਤੀਆਂ ਨਾਲ ਭਰੀ ਬੱਸ ਤੇ ਕਾਬਜ਼ ਹੁੰਦਿਆਂ ਤੇ ਖਾਈ ਵਿੱਚ ਜਾ ਡਿੱਗਦੀ ਹੈ

ਦਰਅਸਲ ਇਸ ਬੱਸ ਦੇ ਵਿੱਚ ਬਰਾਤੀ ਸਵਾਰ ਸਨ ਜੋ ਕਿ ਵਿਆਹ ਸਮਾਗਮ ਤੇ ਬਾਕੀ ਸਾਰੇ ਸਨ ਇਸ ਸਾਰੀ ਲੋਕ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਬਾਤ ਹੋਈ ਹੈ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਕਿ ਚੌਦਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਦਰਦਨਾਕ ਮੌ ਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਜਦਕਿ ਦੋ ਲੋਕ ਗੰਭੀਰ ਜ਼ਖਮੀ ਨੇ ਅਰੇ ਇੱਕ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਨੇ ਇਹ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮੌ ਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਸਵੇਰੇ ਤਿੱਨ ਵਜੇ ਦੇ ਕਰੀਬ ਜਦੋਂ ਜਿਹੜੀ ਬਰਾਤੀਆਂ ਨਾਲ ਭਰੀ ਹੋਈ ਹੈ

ਚੰਪਾਵਤ ਦੀ ਖੱਡ ਦੇ ਨਜ਼ਦੀਕ ਪਹੁੰਚ ਦੀ ਬੱਸ ਬੇਕਾਬੂ ਹੋ ਕੇ ਅੱਜ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪਲ਼ਟ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਪਰ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੀਆਂ ਬਚਾਅ ਕਾਰਜਾਂ ਦੀਆਂ ਟੀਮਾਂ ਜਿਹੜੀਆਂ ਵਾਦੀਆਂ ਨੇ ਹਾਲਾਂਕਿ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਵੀ ਇਸ ਘਟਨਾ ਉਤੇ ਦੁੱਖ ਜ਼ਾਹਿਰ ਕੀਤਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੇ ਲਈ ਤੇ ਜ਼ਖ਼ਮੀਆਂ ਦੇ ਲਈ ਰਾਹਤ ਰਕਮ ਜਿਹੜੀ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱ ਤੇ

ਡੂੰਘੇ ਦੁੱਖ ਦਾ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੇ ਵਲੋਂ ਟਵੀਟ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅੱਜ ਦੋ ਲੱਖ ਰੁਪਿਆ ਉਸ ਹਰ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਵਿਚ ਵਿਵਾਦ ਹੋਇਆ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੰਜਾਹ ਪੰਜਾਹ ਹਜ਼ਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ਜਿਹੜੇ ਸਾਂਸਦ ਵਿੱਚ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਹੋਏ ਨੇ ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਦਰਦ ਨਾਕ ਹਾਦਸੇ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈਆਂ ਨੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published.