ਕਿਸਾਨਾਂ ਲਈ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ ਖਾਤਿਅਾਂ ਜਾ ਰਹੇ ਦੋ ਦੋ ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ

Uncategorized

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧੀ ਯੋਜਨਾ ਤਹਿਤ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਦੋ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਦੀ ਗਿਆਰ੍ਹਵੀਂ ਕਿਸ਼ਤ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਬੈਂਕ ਖਾਤਿਆਂ ਚ ਟਰਾਂਸਫਰ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਹੈ ਹੁਣ ਤੱਕ ਸਰਕਾਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ਚੋਂ ਦੋ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਦੀਆਂ ਦੱਸ ਕਿਸ਼ਤਾਂ ਟਰਾਂਸਫਰ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਜੇਕਰ ਦੋਸਤੋ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਇਹ ਪੈਸਾ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈ ਰਹੇ ਹੋ ਦਸਵੀਂ ਕਿਸ਼ਤ ਇੱਕ ਜਨਵਰੀ ਵੀ ਸੂਬਾਈ ਨੂੰ ਭੇਜੀ ਗਈ ਸੀ

ਇਸ ਵਿਚ ਦੱਸ ਪੈਂਹਠ ਨੌੰ ਕਰੋੜ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕੁੱਲ ਵੀਹ ਹਜਾਰ ਨੌੰ ਸੌ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਸਨ ਸਕੀਮ ਲਈ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਭਾਸ਼ਾ ਪਰਿਭਾਸ਼ਾ ਪਤੀ ਪਤਨੀ ਤੇ ਨਾਬਾਲਗ ਬੱਚੇ ਹਨ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧੀ ਯੋਜਨਾ ਇੱਕ ਦਸੰਬਰ ਸੁਧਾਰਨ ਤੋਂ ਕਾਰਜਸ਼ੀਲ ਹੈ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਸੌ ਪਰਸੈਂਟ ਫੀਡਿੰਗ ਵਾਲੀ ਕਿਤਾਬ ਵਾਲੀ ਕੇਂਦਰੀ ਸੈਕਟਰ ਸਕੀਮ ਇਸ ਸਕੀਮ ਦੀਆਂ ਕਿਸ਼ਤਾਂ ਸਾਲ ਸਾਲ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਮਿਆਨਾਂ ਵਿੱਚ ਵੰਡਿਆ ਗਿਆ ਹੈ

ਅਪ੍ਰੈਲ ਜੁਲਾਈ ਅਗਸਤ ਨਵੰਬਰ ਤੇ ਦਸੰਬਰ ਮਾਰਚ ਇਸ ਹਮਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਹੁਣ ਤੱਕ ਸਰਕਾਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ਚੋਂ ਦੋ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਦੀਆਂ ਦੱਸ ਕਿਸ਼ਤਾਂ ਟਰਾਂਸਫਰ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਜੇਕਰ ਦੋਸਤੋ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਇਹ ਪੈਸਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਕੁਮੈਂਟ ਸੈਕਸ਼ਨ ਵਿਚ ਯਸ਼ ਜ਼ਰੂਰ ਲਿਖਣਾ ਨਹੀਂ ਤੈਨੂੰ ਵੀ ਲੱਗ ਸਕਦੇ ਹੋ ਦਸਵੀਂ ਕਿਸ਼ਤ ਇੱਕ ਜਨਵਰੀਨੂੰ ਭੇਜੀ ਗਈ ਸੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦੱਸ ਤਰੇਂਹਠ ਨੌੰ ਕਰੋੜ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕੁੱਲ ਵੀਹ ਹਜਾਰ ਨੌੰ ਸੌ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਸਨ

ਟੀਮ ਲਈ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਭਾਸ਼ਾ ਪਰਿਭਾਸ਼ਾ ਪਤੀ ਪਤਨੀ ਤੇ ਨਾਬਾਲਗ ਬੱਚੇ ਹਨ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧੀ ਯੋਜਨਾ ਇੱਕ ਦਸੰਬਰ ਵੀ ਸੁਧਾਰਨ ਤੋਂ ਕਾਰਜਸ਼ੀਲ ਹੈ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਸੌ ਪਰਸੈਂਟ ਫੀਡਿੰਗ ਵਾਲੀ ਕੇਂਦਰ ਸੈਕਟਰ ਇਵੇਂ ਇਸ ਸਕੀਮ ਦੀਆਂ ਕਿਸ਼ਤਾਂ ਲਈ ਸਾਲ ਸਾਲ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਮਿਆਨਾਂ ਵਿੱਚ ਵੰਡਿਆ ਗਿਆ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.