ਕਾਂਗਰਸੀ ਅਕਾਲੀ ਤੇ ਆਪ ਦੇ ਲੀਡਰਾਂ ਨੇ ਸਿਆਸਤ ਚੋਂ ਕਮਾਈ ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ 78 ਵਿਧਾਇਕ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਚ ਹੋਈ ਕਰੋੜਾਂ ਦੀ

Uncategorized

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਪਿੰਡਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਇਕ ਕਹਾਵਤ ਆਮ ਹੈ ਕਿ ਲੀਡਰ ਸਿਆਸਤ ਵਿੱਚ ਪੈਸੇ ਕਮਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਆਉਂਦੇ ਨੇ ਤੇ ਅੱਜ ਇੱਥੇ ਸਿਆਸਤ ਪੈਸੇ ਕਮਾਉਣ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਆਸਾਨ ਤਰੀਕਾ ਏ ਪਰ ਹੁਣ ਇਹ ਕਹਾਵਤ ਸੱਚ ਹੁੰਦੀ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਦੋ ਹਜਾਰ ਬਾਈ ਦੀਆਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਭਰੇ ਗਏ ਹਲਫ਼ਨਾਮਿਆਂ ਤੋਂ ਇਹ ਪਤਾ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਜੋ ਦੋ ਹਜਾਰ ਸਤਾਰਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਚੋਣ ਲੜੀ ਸੀ

ਉਸ ਸਮੇਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕਿੰਨੀ ਸੰਪਤੀ ਸੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਕਿੰਨੀ ਜਾਇਦਾਦ ਸੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਦੋ ਹਜਾਰ ਬਾਈ ਦੇ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਕਿੰਨੀ ਜਾਇਦਾਦ ਹੈ ਪਿਤਾ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਜਾਤ ਦੇ ਘਾਤਕ ਹੋਇਐ ਦਿੰਨੇ ਆਂ ਕਿ ਏਡੀਆਰ ਅਤੇ ਪੀ ਈ ਡਬਲਯੂ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਇੱਕ ਸੌ ਇੱਕ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੇ ਹਲਫ਼ਨਾਮਿਆਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਪੜਤਾਲ ਕੀਤੀ ਤੇ ਇਕ ਵੇਰਵਾ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਹੈ ਇਸ ਵੇਰਵਾ ਇਸ ਤੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਦਾ ਹੈ

ਕਿ ਨੱਬੇ ਇੱਕ ਸੌ ਇੱਕ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚੋਂ ਅਠੱਤਰ ਅਜਿਹੇ ਆਗੂ ਨੇ ਜਾਂ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਦੇ ਵਿੱਚੋਂ ਦੋ ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਤਿੱਨ ਹਜ਼ਾਰ ਪਰਸੈਂਟ ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਆਓ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦਿਆਂ ਉਹ ਕਿਹੜੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੰਪਤੀ ਦੇ ਵਿਚ ਏਨੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਪ੍ਰਸੰਗ ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਦੋ ਹਜਾਰ ਸਤਾਰਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕਿੰਨੀ ਸੰਪਤੀ ਤੇ ਹੁਣ ਦੋ ਹਜਾਰ ਬਾਈ ਦੇ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੰਪਤੀ ਕਿੰਨੀ ਐ ਸਭ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਗੱਲ ਕਰਾਂਗੇ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਖਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਦੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਦੋ ਹਜਾਰ ਸਤਾਰਾਂ ਦੇ ਇੱਕ ਸੌ ਦੋ ਕਰੋੜ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੋ ਹਜਾਰ ਬਾਈ ਦੇ ਵਿੱਚੋਂ ਸੌ ਕਰੋੜ ਵਧ ਕੇ ਦੋ ਸੌ ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਹੋ ਗਈ ਹੈ

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗੱਲ ਕਰਾਂਗੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਚਚੇਰੇ ਭਰਾ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਜੋ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੌਜੂਦਾ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੰਪਤੀ ਦੋ ਹਜਾਰ ਸਤਾਰਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਚਾਲੀ ਕਰੋੜ ਤੋਂ ਵਧ ਕੇ ਦੋ ਹਜਾਰ ਬਾਈ ਦੇ ਵਿੱਚ ਬਹੱਤਰ ਕਰੋੜ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਵਿਚ ਬੱਤੀ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.