ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਰਤਾ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ

Uncategorized

ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਲਈ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਹੈ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸੱਠ ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਬਾਏ ਵੰਦਨਾ ਯੋਜਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਹੈ ਇਸ ਤਹਿਤ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਨੂੰ ਸਾਲਾਨਾ ਗਿਆਰਾਂ ਹਜਾਰ ਇੱਕ ਸੌ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦੀ ਪੈਨਸ਼ਨ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਰਥਿਕ ਤੌਰ ਤੇ ਮਜ਼ਬੂਤ ਬਣਾਉਣਾ ਹੈ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਸਕੀਮ ਦੀ ਮਿਆਦ ਇਕੱਤੀ ਮਾਰਚ ਵੀਹ ਸੌ ਵੀਹ ਤਕ ਸੀ

ਹਾਲਾਂਕਿ ਹੁਣ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਮਾਰ ਚੌਵੀ ਸੌ ਤੇਈ ਤੱਕ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸੱਠ ਸਾਲ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦੇ ਨਾਗਰਿਕ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਵਾਈ ਵੰਦਨਾ ਯੋਜਨਾ ਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਇਸ ਸਕੀਮ ਬਾਰੇ ਵਿਸਥਾਰ ਨਾਲ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਬੁਆਏ ਵੰਦਨਾ ਯੋਜਨਾ ਵੀਹ ਸੌ ਬਾਈ ਜਿਹੜੇ ਸਕੀਮ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ ਭਾਰਤੀ ਜੀਵਨ ਬੀਮਾ ਨਿਗਮ ਲਾਭਪਾਤਰੀ ਅੰਕੜੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਨਾਗਰਿਕ ਹੋਣਗੇ

ਸਕੀਮ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਦਸ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਮਿਆਦ ਵਿਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਰਕਮ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਬਜ਼ੁਰਗ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਪੈਨਸ਼ਨ ਸਕੀਮ ਦੇਣੀ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਵੰਦਨਾ ਯੋਜਨਾ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਲਈ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਐੱਲਆਈਸੀ ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਡਬਲਿਊ ਡਬਲਿਊ ਡਬਲਿਊ ਡਾਟ ਐਲਆਈਸੀ ਇੰਡੀਆ ਡੌਟ ਇਨ ਤੇ ਜਾਣਾ ਪਵੇਗਾ ਪਰ ਹੋਮ ਪੇਜ ਤੇ ਆਨਲਾਈਨ ਖ਼ਰੀਦੋ ਨੀਤੀ ਦੀ ਭਾਲ ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਪੀਐਮ ਵੀਹ ਵੇਖੇ ਤੇ ਲਿੰਕ ਤੇ ਟੈਪ ਕਰੋ ਫਿਰ ਫਾਰਮ ਵਿਚ ਮੰਗੀ ਗਈ ਸਾਰੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਜਾਣਕਾਰੀ ਭਰ ਕੇ ਸਬਮਿਟ ਕਰੋ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.