ਮੌਤ ਦੇ ਮੂੰਹ ਚੋਂ ਪੰਜ ਸਾਲ ਦੀ ਬੱਚੀ ਖੂਹ ਚ ਗਲ ਤਕ ਪਾਣੀ ਦੇ ਪਾਈਪ ਨੂੰ ਫਡ਼ ਕੇ ਖਡ਼੍ਹੀ

Uncategorized

ਜਦੋਂ ਵੀ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕਰੂਰਤਾ ਦਾ ਕੋਈ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਂਦਾ ਤਾਂ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦਿਓ ਮਾਸੂਮ ਬੱਚੀ ਦਿਲਰੋਜ ਦਾ ਚੇਤਾ ਜ਼ਿਹਨ ਵਿਚ ਜ਼ਰੂਰਤਮੰਦ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਮਾਸੂਮ ਦੇ ਨਾਲ ਦਰਿੰ ਦਗੀ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਕੁਝ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਜਿਥੇ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਨੇ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਤਹਿਤ ਮਾ ਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਪਰ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਸਾ ਜ਼ਿਸ਼ ਫੇਲ੍ਹ ਹੋ ਗਈ

ਜਦ ਬੱਚੀ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਲੋਕਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਸਾਰੇ ਇਸ ਨੂੰ ਚਮਤਕਾਰ ਹੀ ਦੱਸ ਟ੍ਰੇਨਿੰਗ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਇਹ ਪੂਰਾ ਮਾਮਲਾ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਮਾਸੂਮ ਬੱਚੀ ਅੱਸੀ ਫੁੱਟ ਡੂੰਘੇ ਖੂਹ ਚ ਜਾ ਡਿੱਗੀ ਅਤੇ ਉਸ ਨੇ ਪਾਈਪ ਫੜੀ ਹੋਈ ਸੀ ਖੂਹ ਵਿਚ ਪੰਜਾਹ ਫੁੱਟ ਤੱਕ ਪਾਣੀ ਭਰਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਬੱਚੀ ਦਾ ਬਚਣਾ ਇੱਕ ਚਮਤਕਾਰ ਹੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸਿਖਾਵਾਂਗਾ ਜ਼ਰੂਰ ਸੁਣੀ ਹੋਵੇਗੀ

ਜਾਕੋ ਰਾਖੇ ਸਾਈਆਂ ਮਾਰ ਸਕੇ ਨਾ ਕੋਈ ਇਹ ਕਹਾਵਤ ਇਸ ਬੱਚੀ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸੱਚ ਸਾਬਿਤ ਹੋਏ ਖੇਤ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਇਕ ਔਰਤ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਮੋਟਰ ਦਾ ਸਵਿੱਚ ਬੰਦ ਕਰਨਗੇ ਉਸ ਨੇ ਇਕ ਮੋਟਰ ਸਾਈਕਲ ਉੱਥੋਂ ਲੰਘਦਾ ਦੇਖਿਆ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਲੜਕੀ ਦੇ ਰੋਣ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਸੁਣਾਈ ਦਿੱਤੀ ਖੂਹ ਵਿਚੋਂ ਆਵਾਜ਼ ਜਾਰੀ ਸੀ ਕੁੜੀ ਪਾਪਾ ਪਾਪਾ ਜਦੋਂ ਔਰਤ ਦੇ ਖੂਹ ਵਿੱਚ ਝਾਤੀ ਮਾਰੀ

ਤਾਂ ਲੜਕੀ ਨੇ ਖ਼ੂਬ ਸਫ਼ਾਈ ਤੋਂ ਫੜੀ ਗਲੇ ਤਕ ਪਾਣੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਡੁੱਬੀ ਹੋਈ ਸੀ ਇਸ ਦੇ ਕਿ ਅੌਰਤ ਲਈ ਰੌਲਾ ਪਾਇਆ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬੁਲਾਇਆ ਮਾਮਲਾ ਰਾਜ ਸੁਮਨ ਦੇ ਨੋਇਡਾ ਦੇ ਤਿੱਬੜੀ ਇਲਾਕੇ ਦਾ ਜਿੱਥੇ ਖੂਹ ਦੇ ਅੰਦਰ ਕੰਧ ਵਿੱਚ ਪੌੜੀ ਸੀ ਔਰਤ ਅਤੇ ਇਕ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀ ਖੂਹ ਵਿੱਚ ਉਤਰੇ ਔਰਤ ਕੀ ਤੱਕ ਆਪਣੀ ਸਾੜ੍ਹੀ ਸੂਟ ਜਦੋਂ ਬੱਚੀ ਨੇ ਔਰਤ ਦੀ ਸਾੜ੍ਹੀ ਫੜੀ ਅਤੇ ਔਰਤ ਦੇ ਕੋਲ ਬਾਹਰ ਆਈ ਇਕ ਔਰਤ ਤੇ ਉਸ ਦਾ ਹੱਥ ਫੜ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਉੱਪਰ ਵੱਲ ਨੂੰ ਖਿੱਚਿਆ

Leave a Reply

Your email address will not be published.