20 ਫਰਵਰੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੋ ਸਕਦਾ ਯੂਕਰੇਨ ਤੇ ਹ ਮ ਲਾ

Uncategorized

ਯੂਕਰੇਨ ਅਤੇ ਰੂਸ ਵਿਚਾਲੇ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਤਣਾਅ ਖ਼ਤਮ ਹੋਣ ਦਾ ਨਾਂਅ ਨਹੀਂ ਲੈ ਰਿਹਾ ਦੋਵਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਕੋਲਡ ਵਾਰ ਵਰਗੀ ਸਥਿਤੀ ਲੱਗ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿਤੇ ਕਿਤੇ ਇਹ ਵੀ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਕਿ ਵਰਲਡ ਵਾਰ ਥ੍ਰੀ ਤੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਹਾਲਾਂਕਿ ਵਿਵਾਦ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤ ਕਰਨ ਲਈ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਰੂਸੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੂਤਿਨ ਨਾਲ ਫੋਨ ਤੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕੋਈ ਨਤੀਜਾ ਨਹੀਂ ਨਿਕਲਿਆ

ਸਗੋਂ ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਦੀ ਤਲਖੀ ਹੋਰ ਵਧ ਗਈ ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਜਿਥੇ ਬਿਡੇਨ ਨੇ ਪੋਤੇ ਨੇ ਜੰ ਗ ਮੁਲਤਵੀ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਗੰਭੀਰ ਚਿਤਾਵਨੀ ਵੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋ ਬਿਡੇਨ ਨੇ ਰੂਸੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੂਤਿਨ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈ ਬਿਡੇਨ ਨੇ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਪੋਤੇ ਨੂੰ ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ਤੇ ਦਸ ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸੈਨਿਕਾਂ ਦੇ ਇਕੱਠ ਨੂੰ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਬੜੇ ਨੇ ਰੂਸੀ ਦੀ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਜੇਕਰ ਯੂਕਰੇਨ ਤੇ ਹ ਮ ਲਾ ਕਰਦਾ ਤਾਂ ਅਮਰੀਕਾ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗੀ ਦ੍ਰਿੜ੍ਹਤਾ ਨਾਲ ਜਵਾਬ ਦੇਣਗੇ ਅਤੇ ਭਾਰੀ ਕੀਮਤ ਚੁਕਾਉਣੀ ਪਵੇਗੀ

ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੇ ਦਫਤਰ ਵ੍ਹਾਈਟ ਹਾਊਸ ਨੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਸੰਕਟ ਦਰਮਿਆਨ ਰੂਸੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੂਤਿਨ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋਅ ਬਿਡੇਨ ਵਿਚਾਲੇ ਬਾਹਠ ਮਿੰਟ ਦੀ ਫੋਨ ਤੇ ਗੱਲਬਾਤ ਹੋਈ ਦੋਵਾਂ ਨੇਤਾਵਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਬਿਡੇਨ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰਨੀ ਖੁਫੀਆ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ

ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਰੂਸ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਅਤੇ ਵੀਹ ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਬੀਜਿੰਗ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਸਰਦ ਰੁੱਤ ਦੇ ਖਤਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹ ਮ ਲਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਵਰਨਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਰੂਸ ਨੇ ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ਤੇ ਇਕ ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਇਕੱਠੇ ਕੀਤੇ ਹੋਏ ਹਨ ਅਤੇ ਗੁਆਂਢੀ ਦੇਸ਼ ਵੇਲਾ ਰੂਸ ਵਿੱਚ ਅਭਿਆਸ ਲਈ ਆਪਣੀਆਂ ਫ਼ੌਜਾਂ ਭੇਜੀਆਂ ਨੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published.