ਲਾੜਾ ਨੀਂ ਲਾੜੀ ਚੜ੍ਹੀ ਘੋੜੀ ਤੇ ਮੌਕੇ ਤੇ ਹੋ ਗਿਆ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਭਾਰੀ ਇਕੱਠ

Uncategorized

ਅਸੀਂ ਲਾੜੀਆਂ ਲਈ ਵਿਆਹ ਵਾਲੇ ਸਥਾਨਾਂ ਤੇ ਬਾਰਾਤ ਘੋੜੀ ਤੇ ਸਵਾਰ ਹੋ ਕੇ ਲੈ ਕੇ ਜਾਦੇ ਹਾਂ ਇੱਕ ਆਮ ਪਰੰਪਰਾ ਹੈ ਪਰ ਹੁਣੇ ਪਰੰਪਰਾ ਬਦਲਦੀ ਹੋਈ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਅੱਜਕੱਲ੍ਹ ਕੁੜੀਆਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਵੀ ਘੋੜੀ ਜਾਂ ਰੱਥ ਤੇ ਸਵਾਰ ਹੋ ਕੇ ਬਰਾਤ ਕੱਢੀ ਜਾਰੀ ਹੈ ਇਹ ਪਰੰਪਰਾ ਰਿਵਾਜਾਂ ਦੇ ਲਈ ਕੱਟੜ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਹਰਿਆਣਾ ਚ ਵੀ ਇਹ ਹੁਣ ਬਦਲਦੀਆਂ ਨਜ਼ਰ ਆਦੀਆ ਨੇ ਜਿੱਥੇ ਇੱਕ ਕੁੜੀ ਆਪਣੇ ਲਾੜੇ ਦੇ ਘਰ ਘੋੜੀ ਤੇ ਸਵਾਰ ਹੋ ਕੇ ਪਹੁੰਚੀ

ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਲਾੜੀ ਨੇ ਪਰੰਪਰਾ ਦੇ ਉਲਟ ਹੀ ਕਰ ਅਠਾਰਾਂ ਛੇ ਇੱਕ ਵਿਆਹ ਚ ਘੋੜੀ ਤੇ ਸਵਾਰ ਲਾੜੀ ਹੱਥ ਚ ਤਲਵਾਰ ਲੈ ਕੇ ਵਿਆਹ ਕਰਾਉਣ ਲਈ ਲਾੜੇ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚੀ ਲਾੜੀ ਪਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਉਸ ਦੇ ਮਾਤਾ ਪਿਤਾ ਅਤੇ ਇਕ ਹੋਰ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਵੀ ਬਰਾਤ ਨਾਲ ਲਾੜੇ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਭਾਰਤੀ ਰੀਤੀ ਰਿਵਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਲਾੜਾ ਬਰਾਤ ਵਿੱਚ ਘੋੜੀ ਤੇ ਸਵਾਰ ਹੋ ਕੇ ਲਾੜੀ ਦੇ ਘਰ ਜਾਪੇ ਪਰ ਪ੍ਰਿਆ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਸੀ

ਕਿ ਉਹ ਘੋੜੀ ਤੇ ਤਾੜੇ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚੇ ਪ੍ਰਿਆ ਨੇ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਹੈ ਇਹ ਉਸ ਦੀ ਬਚਪਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਸੀ ਜੋ ਕਿ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਮੈਂ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਹਾਂ ਇਹ ਮੌਕਾ ਆਮਤੌਰ ਤੇ ਮੁੰਡਿਆਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਮੇਰੇ ਮਾਤਾ ਪਿਤਾ ਦੇ ਕਾਰਨ ਇਹ ਮੌਕਾ ਮੇਰੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਆਇਆ

ਕਿਉਂਕਿ ਮੇਰੇ ਮਾਤਾ ਪਿਤਾ ਨੇ ਮੈਨੂੰ ਮੁੰਡਿਆਂ ਵਾਂਗ ਪਾਲਿਆ ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਪ੍ਰਿੰਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨਰਿੰਦਰ ਅਗਰਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਮਿੱਥ ਨੂੰ ਤੋੜਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸੀ ਕਿ ਕੁੜੀਆਂ ਮੁੰਡਿਆਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਹੁੰਦੀਆਂ ਨੇ ਧੀਆਂ ਨੇ ਵੀ ਇਹੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਹੀ ਉਸ ਨੂੰ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕੀਤਾ ਸੀ

Leave a Reply

Your email address will not be published.