ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਪਹਾੜੀ ਚ ਫਸਿਆ ਸੀ ਮੁੰਡਾ ਦੇਖੋ ਕਿਵੇਂ ਆਰਮੀ ਵਾਲਿਆ ਨੇ ਔਖੀ ਬਚਾਈ ਜਾਨ

Uncategorized

ਭਾਰਤੀ ਫ਼ੌਜ ਵੱਲੋਂ ਸਰਹੱਦਾਂ ਦੀ ਰਾਖੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜੇ ਜਾਨ ਦੀ ਬਾਜ਼ੀ ਲਗਾ ਕੇ ਫੌਜੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਪਹਾੜ ਦੇਸ਼ ਬਰਫ਼ੀਲੇ ਪਰਬਤ ਤਪਦੇ ਰੇਗਿਸਤਾਨ ਹਰ ਪਾਸੇ ਦੇ ਬਾਰਡਰਾਂ ਤੇ ਤਨਦੇਹੀ ਨਾਲ ਡਿਊਟੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਜਿੱਥੇ ਬਾਹਰੀ ਤਾਕਤਾਂ ਦਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਉੱਥੇ ਹੀ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਸੀਮਾ ਤੇ ਦਲੇਰੀ ਦਿਖਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਕੁਝ ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ

ਜਿਥੇ ਭਾਰਤੀ ਫ਼ੌਜ ਦੇ ਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਆਪਣੀ ਹਿੰਮਤ ਅਤੇ ਬਹਾਦਰੀ ਦੇ ਦਮ ਤੇ ਮਿਸਾਲ ਕਾਇਮ ਕੀਤੀ ਪਾਕਿ ਫੌਜ ਦੇ ਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਚਾਲੀ ਘੰਟਿਆਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਘਾਟੀ ਚ ਫਸੇ ਤੇਈ ਸਾਲਾ ਨੌਜਵਾਨ ਨੂੰ ਸਹੀ ਸਲਾਮਤ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਲਿਆਂਦਾ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਥੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨੇ ਸੁੱਖ ਦਾ ਸਾਹ ਲਿਆ ਉਹ ਜਾਣਦਿਆਂ ਕਿੱਥੋਂ ਦੀਆਂ ਖ਼ਬਰ ਅਤੇ ਪੂਰਾ ਮਾਮਲਾ ਕੇਰਲ ਦੇ ਪਲੱਕੜ ਚ ਫੌਜ ਦੇ ਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਲਗਪਗ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਘਾਟੀ ਚ ਫਸੇ ਤੇ ਸਾਲਾਂ ਨੌਜਵਾਨ ਨੂੰ ਸਹੀ ਸਲਾਮਤ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਕੇ ਮਾਮਲਾ ਕੇਰਲ ਦੇ ਪਲੱਕੜ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਮੱਲ੍ਹਮ ਪੁੱਜਾ ਕਸਬੇ ਦਾ ਜਿੱਥੇ ਇੱਕ ਨੌਜਵਾਨ ਟਰੈਕਿੰਗ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਪਹਾੜੀ ਉੱਤੇ ਲੱਗੇ ਘਾਟੀ ਚ ਡਿੱਗਿਆ ਸੀ

ਅਤੇ ਉੱਥੇ ਇਕ ਚਟਾਨ ਚ ਫਸਦਾ ਲਗਭਗ ਦੋ ਦਿਨ ਯਾਨੀ ਚਾਲੀ ਘੰਟਿਆਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਉਥੇ ਰਿਹਾ ਤਾਂ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ ਜਾ ਸਕੇ ਛੋਟੀ ਅਜਿਹੀ ਦਰਾਰ ਵਿੱਚੋਂ ਫਸਿਆ ਰਿਹਾ ਉਸ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਪਹਾੜ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੌਜਵਾਨ ਤਕ ਖਾਣ ਪੀਣ ਦਾ ਸਮਾਨ ਵੀ ਪਹੁੰਚਾਇਆ ਹੈ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.