ਬਸੰਤ ਪੰਚਮੀ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਆਈ ਮਾੜੀ ਖ਼ਬਰ ਉੱਡਦੇ ਜਹਾਜ਼ ਨੂੰ ਲੱਗੀ ਅੱਗ

Uncategorized

ਹਰ ਸਵੇਰ ਹੁੰਦਿਆਂ ਇੱਕ ਜਹਾਜ਼ ਕਰੈਸ਼ ਹੋ ਜਾਣ ਦੀ ਵੱਡੀ ਦੁਖਦਾਈ ਖਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਜਦੋਂ ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਕਰੂ ਮੈਂਬਰਾਂ ਸਮੇਤ ਸੱਤ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌ ਤ ਹੋ ਗਈ ਇਹ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਸੈਲਾਨੀ ਜਹਾਜ਼ ਸੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇਕ ਪਾਇਲਟ ਸਮੇਤ ਪੰਜ ਸੈਲਾਨੀ ਸਵਾਰ ਸਨ ਕਿੱਥੇ ਅਤੇ ਕਿਵੇਂ ਵਾਪਰਿਆ ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਪੇਰੂ ਵਿਸ਼ਵ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਲਾਲਕਾ ਲਾਈਨਅਪ ਦੇ ਨੇੜੇ ਵਾਪਰਿਆ ਨਾਜ਼ਕਾ ਲਾਈਨਸ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿਰਾਸਤ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਇਸ ਜਹਾਜ਼ ਹਾਦਸੇ ਵਿਚ ਦੋ ਕਰੂ ਮੈਂਬਰਾਂ ਸਮੇਤ ਸੱਤ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਕੇ ਤੇ ਮੌ ਤ ਹੋ ਗਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ ਪੇਰੂ ਦੀ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਮਨਿਸਟਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ

ਕਿ ਕਾ ਲਾਈਨਸ ਦਿਖਾਉਣ ਲਈ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਇਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਿਕ ਜਿਵੇਂ ਇਹ ਜਹਾਜ਼ ਨਾਜ਼ਕਾ ਲਾਈਨਸ ਬਿਕਰੀ ਪਹੁੰਚਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਤੇ ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਜਹਾਜ਼ ਹਾਦਸਾ ਇਹ ਜਹਾਜ਼ ਵਿਚ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪੰਜ ਸੈਲਾਨੀ ਸਵਾਰ ਸਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਦੋ ਯਾਤਰੀ ਚੀਨੀ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਸੀ ਵਿਚਾਲੇ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਪੇਰੂ ਤੇ ਦੋ ਸੌ ਸੱਤ ਸਿੰਗਲ ਇੰਜਣ ਜਹਾਜ਼ ਏਰੋ ਸੰਤਾਨ ਸੇ ਟੂਰਿਜ਼ਮ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਸੀ

ਜਿਸ ਨੇ ਦੁਪਹਿਰ ਸਮੇਂ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਦੇ ਛੋਟੇ ਜਿਹੇ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਉਡਾਣ ਭਰੀ ਸੀ ਪਰ ਅਫ਼ਸੋਸ ਕਿ ਇਹ ਨਾਜ਼ਕਾ ਲਾਈਨਸ ਤੇ ਪਹੁੰਚਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਹਾਦਸਾਗ੍ਰਸਤ ਹੋ ਗਿਆ ਆਓ ਹੁਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਆਂ ਕਿ ਆਖ਼ਿਰ ਏ ਇਹ ਨਾਜ਼ੁਕ ਲਾਈਨਸ ਕੀ ਹੈ ਦਰਅਸਲ ਰੇਗਿਸਤਾਨ ਤੇ ਬਣੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਕਲਾਕ੍ਰਿਤੀਆਂ ਨੇ ਪੇਰੂ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਲੀਮਾ ਦੇ ਰੇਗਿਸਤਾਨ ਵਿਚ ਬਣੀਆਂ

ਇਨ੍ਹਾਂ ਕਲਾਕ੍ਰਿਤੀਆਂ ਨੂੰ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਲਾਈਨਜ਼ ਦੇ ਨਾਂ ਨਾਲ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੰਜ ਸੌ ਈਸਾ ਪੂਰਵ ਅਤੇ ਪੰਜ ਸੌ ਈਸਵੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਘੇਰਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਕਈ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਜਾਨਵਰਾਂ ਪੌਦਿਆਂ ਕਾਲਪਨਿਕ ਅਤੇ ਗਣਿਤ ਸਬੰਧੀ ਕੁਝ ਚਿੱਤਰ ਬਣੇ ਹੋਏ

Leave a Reply

Your email address will not be published.