ਚਿਹਰੇ ਐਲਾਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੈ ਗਈ ਸੀਐਮ ਚੰਨੀ ਦੀ ਗੇਮ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਈਡੀ ਨੇ ਚੱਕ ਲਿਆ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦਾ ਭਾਣਜਾ

Uncategorized

ਐਨਫੋਰਮੈਂਟ ਡਾਇਰੈਕਟਰੇਟ ਯਾਨੀ ਈਡੀ ਨੇ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਰੇਤ ਮਾਈਨਿੰਗ ਮਾਮਲੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ ਦੇ ਭਾਣਜੇ ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਹਨੀ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ ਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਈਡੀ ਨੇ ਹਨੀ ਨੂੰ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੀ ਜਲੰਧਰ ਦਫ਼ਤਰ ਵਿਖੇ ਬੁਲਾਇਆ ਸੀ ਜਿੱਥੇ ਇਸ ਕੋਲੋਂ ਕਰੀਬ ਸੱਤ ਤੋਂ ਅੱਠ ਘੰਟੇ ਤੱਕ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਭੁਪਿੰਦਰ ਹਨੀ ਦੇ ਜਵਾਬਾਂ ਤੋਂ ਈਡੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੀ ਸੰਤੁਸ਼ਟੀ ਨਹੀਂ ਹੋਈ

ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ ਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਈਡੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਹਨੀ ਨੂੰ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਕਰੀਬ ਇੱਕ ਵਜੇ ਮੈਡੀਕਲ ਜਾਂਚ ਲਈ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਖੇ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੂੰ ਅੱਜ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕਰਕੇ ਉਸ ਦਾ ਰਿਮਾਂਡ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਉਸ ਪਾਸੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਈਡੀ ਨੇ ਭੁਪਿੰਦਰ ਹਨੀ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਸਾਥੀਆਂ ਦੇ ਠਿਕਾਣਿਆਂ ਤੇ ਮੋਹਾਲੀ ਅਤੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਅਠਾਰਾਂ ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਸੀ ਜਿਸ ਦੌਰਾਨ ਦੱਸ ਕਰੋੜ ਕੈਸ਼ ਬਾਰਾਂ ਲੱਖ ਦੀ ਰੋਲੈਕਸ ਦੀ ਘੜੀ ਇੱਕੀ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਸੋਨਾ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤਾ ਸੀ

ਈਡੀ ਨੇ ਅੱਠ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਹਨੀ ਦੇ ਮੁਹਾਲੀ ਵਿੱਚ ਹੋਮ ਲਿੱਟ ਸਥਿਤ ਘਰ ਅਤੇ ਦੋ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਉਸ ਦੇ ਪਾਰਟਨਰ ਸੰਦੀਪ ਦੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਸਥਿਤ ਟਿਕਾਣੇ ਤੋਂ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਸਨ ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਈਡੀ ਦੀ ਟੀਮ ਵੱਲੋਂ ਭੁਪਿੰਦਰ ਹਨੀ ਕੋਲੋਂ ਕਰੀਬ ਅੱਠ ਘੰਟੇ ਤੱਕ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਗਈ ਇਹ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਇਹ ਰਕਮ ਉਸ ਦੇ ਮਾਸੜ ਯਾਨੀ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਚੰਨੀ ਮੈਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਰਖਵਾਈ ਸੀ

ਗ਼ੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਰੇਤੇ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮਾਸੜ ਦਾ ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿਚ ਹਨੀ ਤੋਂ ਕੋਈ ਸੰਤੁਸ਼ਟੀਜਨਕ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਉਸ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਭੁਪਿੰਦਰ ਹਨੀ ਆਪਣੇ ਘਰ ਤੋਂ ਮਿਲੇ ਅੱਠ ਕਰੋੜ ਕੈਸ਼ ਬਾਰੇ ਵੀ ਕੋਈ ਸੰਤੁਸ਼ਟੀਜਨਕ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਦੇ ਸਕਿਆ

Leave a Reply

Your email address will not be published.