ਪੰਜਾਬ ਚ ਬਾਰਿਸ਼ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਚਿਤਾਵਨੀ

Uncategorized

ਪੰਜਾਬ ਚ ਮੌਸਮ ਦਾ ਮਿਜ਼ਾਜ਼ ਕੁਝ ਬਦਲ ਗਿਆ ਏ ਲਗਾਤਾਰ ਹੋ ਰਹੀ ਬਰਸਾਤ ਨੇ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਥਰਡ ਡਿਗਰੀ ਤਸੀਹੇ ਦਿੱਤੇ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ ਸੰਘਣੀ ਧੁੰਦ ਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਸੂਰਜ ਦੇਵਤਾ ਦੀ ਮਹਿਫ਼ਿਲ ਵਿਚਕਾਰ ਦਿਨ ਚੜ੍ਹਿਆ ਵੀਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਸਾਰੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ ਬਾਰਿਸ਼ ਨੇ ਪਾਰਾ ਹੇਠਾਂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਬਾਰਿਸ਼ ਕਾਰਨ ਕੜਾਕੇ ਦੀ ਠੰਢ ਹੋਰ ਵਧ ਗਈ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਲੋਕ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਲੁਕਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹੋ ਗਏ ਨੇ

ਵੈਸਟਰਨ ਡਿਸਟਰਬੈਂਸ ਕਾਰਨ ਕੱਲ੍ਹ ਮੌਸਮ ਖਰਾਬ ਰਹਿਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ ਅਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਮੀਂਹ ਦਾ ਡਿਫਾਲਟਰ ਆਵੇਗਾ ਅਤੇ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਤਾਂ ਗਡ਼ੇਮਾਰੀ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਅਤੇ ਹਨ੍ਹੇਰੀ ਦਾਤਾਂ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਦਿਨ ਦਾ ਤਾਪਮਾਨ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਬਾਰਾਂ ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਤਕ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਦਿਖਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਬੇਸ਼ਕ ਬਾਰਿਸ਼ ਕਾਰਨ ਠੰਢ ਵਧੀ ਹੈ ਅਤੇ ਤਾਪਮਾਨ ਵਿੱਚ ਗਿਰਾਵਟ ਆਈ ਹੈ ਪਰ ਵਾਤਾਵਰਣ ਵਿਚ ਫੈਲੀ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਜ਼ਰੂਰ ਘਟ ਗਿਆ ਹੈ ਏਅਰ ਕੁਆਲਿਟੀ ਇੰਡੈਕਸ ਮੁਤਾਬਿਕ ਮੀਂਹ ਕਾਰਨ ਹਵਾ ਸਾਫ਼ ਹੋ ਗਈ ਹੈ

ਹਵਾ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਦਾ ਪੱਧਰ ਸੌ ਤੋਂ ਇੱਕ ਸੌ ਸੱਤ ਦੇ ਨੇੜੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਦੀ ਹਵਾ ਸਾਹ ਲੈਣ ਲਈ ਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹੁਣ ਸਾਹ ਲੈਣ ਯੋਗ ਹਵਾ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਅਰਬ ਸਾਗਰ ਅਤੇ ਬੰਗਾਲ ਸਾਗਰ ਵਿਚ ਆਏ ਤੂਫਾਨ ਕਾਰਨ ਆਈ ਨਮੀ ਨਾਲ ਭਰੀਆਂ ਹਵਾਵਾਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਤਿੰਨ ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਅਰਬ ਸਾਗਰ ਅਤੇ ਬੰਗਾਲ ਸਾਗ਼ਰ ਤੋਂ ਉੱਠਣ ਵਾਲੀਆਂ ਨਮੀ ਵਾਲੀਆਂ ਤੇਜ਼ ਹਵਾਵਾਂ ਰਾਜ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਨਗੀਆਂ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.