ਏਅਰਪੋਰਟ ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੰਜਾਬਣਾਂ ਕੋਲੋਂ ਮਿਲਿਆ ਕਰੋੜਾਂ ਦਾ ਸੋਨਾ ਦੇਖੋ ਕਿੱਦਾਂ ਸਰਦੀਆਂ ਦੇ ਕੱਪੜਿਆਂ ਚ ਸੋਨਾ ਲੁਕਾ ਕੇ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ

Uncategorized

ਇਸ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਤਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਕੋਲ ਅਕਸਰ ਹੀ ਬਿਨਾਂ ਕਸਟਮ ਡਿਊਟੀ ਦਾ ਸੋਨਾ ਫੜਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਈ ਵਾਰ ਕਈ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਤੋਂ ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥ ਅਤੇ ਹੋਰ ਕੀਮਤੀ ਸਾਮਾਨ ਜਿਵੇਂ ਮਹਿੰਗੀਆਂ ਘੜੀਆਂ ਮਹਿੰਗੇ ਫੋਨ ਮਹਿੰਗੇ ਕੱਪੜੇ ਮਹਿੰਗੇ ਜੁੱਤੇ ਵੀ ਫੜੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਇਸ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਮਰਦ ਹੀ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਸੀ ਉੱਥੇ ਹੁਣ ਔਰਤਾਂ ਵੀ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਰਹੀਆਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਵੀ ਅਜਿਹੇ ਕੰਮ ਕੀਤੇ ਜਾਂ ਤਾਜ਼ਾ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਕਸਟਮ ਵਿਭਾਗ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦਿਆਂ ਸਮੱਗਲਿੰਗ ਕਰਦਿਆਂ ਤਿੰਨ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਫੜੀਆਂ ਜਿਹੜੀਆਂ ਕਿ ਦੁਬਈ ਤੋਂ ਸੋਨਾ ਲੈ ਕੇ ਭਾਰਤ ਪਹੁੰਚੀਆਂ ਸਨ

ਮਾਮਲਾ ਜਿੱਥੇ ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਰਾਮਦਾਸ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਏਅਰਪੋਰਟ ਤੇ ਦੁਬਈ ਤੋਂ ਆਈਆਂ ਤਿੰਨ ਪੰਜਾਬਣਾਂ ਤੋਂ ਕਸਟਮ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਇੱਕ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਕੀਮਤ ਦਾ ਸੋਨਾ ਜ਼ਬਤ ਕੀਤਾ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲੀ ਸੀ ਕੁਝ ਜਨਾਨੀਆਂ ਸੋਨਾ ਸਮੱਗਲਿੰਗ ਕਰਨ ਦੇ ਇਰਾਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਖੇਪ ਦੁਬਈ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਭਾਰਤ ਪੁੱਜਿਆ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਆਪਣਾ ਜਾਲ ਵਿਛਾਇਆ ਵਿਉਂਤ ਬਣਾਈ ਅਤੇ ਤਿੰਨ ਜ਼ਨਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਜ਼ਨਾਨੀਆਂ ਨਹੀਂ ਗੈਂਗ ਵਿਚ ਸੋਨੇ ਨੂੰ ਲੁਕਾਇਆ ਹੋਇਆ ਸੀ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਮਾਨ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਉਸ ਵਿਚੋਂ ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਅਠਾਰਾਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਮਿਲੀਆਂ

ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਭਾਰ ਲਗਪਗ ਦੋ ਕਿਲੋ ਛਿਆਲੀ ਗ੍ਰਾਮ ਛੇ ਛੇ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਚ ਤਿੰਨਾਂ ਨੇ ਸਰਦੀਆਂ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਦੇ ਵਿਚ ਉਹ ਚੂੜੀਆਂ ਲੁਕਾ ਕੇ ਰੱਖੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਸਨ ਪੁਲੀਸ ਨੂੰ ਸ਼ੱਕ ਇਸ ਲਈ ਹੋਇਆ ਕਿਉਂਕਿ ਬੈਗ ਚੋਂ ਸਰਦੀਆਂ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਨਿਕਲੇ ਜਦਕਿ ਦੁਬਈ ਦਾ ਤਾਪਮਾਨ ਕਦੇ ਵੀ ਏਨਾ ਹੇਠਾਂ ਨਹੀਂ ਦੇਖਦਾ ਕਿ ਕੋਟ ਪਾਉਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਪੈ ਜਾਵੇ ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਸੀ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਭਿਣਕ ਲੱਗੇ ਵਾਰੀ ਵਾਰੀ ਤੇਰੇ ਸਭ ਦੀ ਚੈਕਿੰਗ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.