ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਦੋ ਹਜਾਰ ਬਾਈ ਰੈਲੀਆਂ ਅਤੇ ਰੋਡ ਸੌ ਉੱਤੇ ਗਿਆਰਾਂ ਫਰਵਰੀ ਤੱਕ ਪਾਬੰਦੀ ਰਹੇਗੀ ਜਾਰੀ ਪਰ ਬਦਲੇ ਇਹ ਨਿਯਮ

Uncategorized

ਇਸ ਵਿਚਕਾਰ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਰੈਲੀਆਂ ਤੇ ਲੱਗੀ ਰੋਕ ਨਹੀਂ ਹਟਾਈ ਗਈ ਹਾਲਾਂਕਿ ਚੋਣ ਪ੍ਰਚਾਰ ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਦੇ ਵਿਚ ਕੁਝ ਢਿੱਲ ਦਿੰਦਿਆਂ ਇਕ ਵੱਡੀ ਰਾਹਤ ਵੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਵੱਲੋਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਨਵੀਂਆਂ ਹਦਾਇਤਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹੁਣ ਇੱਕ ਹਜਾਰ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਇਕੱਠ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਹੈ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵੀਹ ਲੋਕ ਵੀ ਦੋ ਤੇ ਦੋ ਪ੍ਰਚਾਰ ਕਰ ਸਕਣਗੇ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਕੁਝ ਹੱਦ ਤਕ ਕਾਬੂ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਿਆ ਹੈ

ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਫ਼ੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਪੰਜ ਸੌ ਵੀਹ ਹਜ਼ਾਰ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਇਕੱਠ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇਗਾ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਟੂ ਡੋਰ ਮੁਹਿੰਮ ਵਿਚੋਂ ਦੱਸ ਦੀ ਬਜਾਏ ਵੀਹ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਚੋਣ ਪ੍ਰਚਾਰ ਕੀਤਾ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇੰਦੌਰ ਮੀਟਿੰਗ ਦੇ ਵਿੱਚ ਤਿੱਨ ਸੌ ਦੀ ਬਜਾਏ ਪੰਜ ਸੌ ਨੂੰ ਹਾਜ਼ਰ ਹੋ ਸਕਣਗੇ ਪਿਛਲੀ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿਚ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਪਹਿਲੇ ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਪੜਾਅ ਲਈ ਰੈਲੀਆਂ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਸੀ

ਪਰ ਗਿਣਤੀ ਪੰਜ ਸੌ ਤੱਕ ਸੀਮਤ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਕੇਹਰ ਸੰਕਟ ਕਾਰਨ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਇਕੱਤੀ ਜਨਵਰੀ ਤੱਕ ਜਨਤਕ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਅਤੇ ਰੈਲੀਆਂ ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਈ ਸੀ ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਪਾਬੰਦੀ ਪੰਦਰਾਂ ਜਨਵਰੀ ਤੱਕ ਸੀ ਪਰ ਇਸ ਨੂੰ ਵਧਾ ਕੇ ਬਾਈ ਜਨਵਰੀ ਤੱਕ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਇਸ ਨੂੰ ਇਕੱਤੀ ਜਨਵਰੀ ਤੱਕ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ ਚੌਵੀ ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕਰੋਨਾ ਦੇ ਦੋ ਲੱਖ ਨੌੰ ਹਜਾਰ ਨੌੰ ਸੌ ਅਠਾਰਾਂ ਨਵੇਂ ਮਾਮਲੇ ਵੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ

ਨਾਲ ਹੀ ਕਰੋਨਾ ਕਰ ਨੌੰ ਸੌ ਉਨਾਹਠ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਵੀ ਹੋਈ ਹੈ ਇਥੇ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਦੀ ਹੈ ਕਿ ਦੱਸ ਫਰਵਰੀ ਤੋਂ ਵੋਟਿੰਗ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਪੰਜ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਚੋਣਾਂ ਹੋਣੀਆਂ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਪੰਜਾਬ ਉਤਰਾਖੰਡ ਗੋਆ ਅਤੇ ਮਣੀਪੁਰ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ ਯੂਪੀ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ ਸੱਤ ਪੜਾਵਾਂ ਵਿਚ ਵੋਟਾਂ ਪੈਣਗੀਆਂ ਜਦਕਿ ਮਨੀਪੁਰ ਵਿੱਚ ਦੋ ਪੜਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਏਗੀ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪੰਜਾਬ ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਅਤੇ ਗੋਅਾ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇਕੋ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ ਵੋਟਾਂ ਪੈਣਗੀਆਂ

Leave a Reply

Your email address will not be published.