ਪੰਜਾਬ ਚ ਕੋਰੋਨਾ ਪਾਬੰਦੀਆ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਨਵੀਂ ਗਾਈਡਲਾਈਨਜ਼ ਜਾਰੀ ਹੁਣ ਟਾਈਮ ਕੱਢ ਕੇ ਪੜ੍ਹ ਲੳ ਇਹ ਖ਼ਬਰ

Uncategorized

ਕੋਰੂਨਾ ਦੇ ਵਧਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੱਲੋਂ ਸਖ਼ਤ ਨਿਯਮ ਜਿਹੜੇ ਉਹ ਲਾਗੂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸੀ ਪਰ ਅੱਜ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਥੋੜ੍ਹੀ ਰਾਹਤ ਮਿਲੀ ਹੈ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਥੋੜ੍ਹੀ ਢਿੱਲ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਨਵੇਂ ਨਿਯਮਾਂ ਜਿਹਡ਼ੇ ਪਰ ਲਾਗੂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਨਿਗ੍ਹਾ ਉਤਾਂਹ ਨੂੰ ਦੱਸਦਿਆਂ ਕਿਹਡ਼ੀਆਂ ਕਿਹਡ਼ੀਆਂ ਹਦਾਇਤਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਛੋਟ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਜਿਮ ਹੈਲਥ ਸੈਂਟਰ ਪੰਜਾਬ ਪਰਸੈਂਟ ਗਿਣਤੀ ਨਾਲ ਖੋਲ੍ਹੇ ਜਾਣਗੇ

ਦਸ ਵਜੇ ਤੱਕ ਦਾ ਟਾਈਮ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਦਸ ਵਜੇ ਤਕ ਜਿੰਮ ਹੈਲਥ ਸੈਂਟਰ ਖੋਲ੍ਹੇ ਜਾਣਗੇ ਪੰਜਾਬ ਪਰਸੈਂਟ ਗਿਣਤੀ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਰੀਆਂ ਮਾਰਕੀਟਾਂ ਜੁੜੀਆਂ ਉਹ ਦੱਸ ਵਜੇ ਤੱਕ ਖੁੱਲ੍ਹੀਆਂ ਰਹਿਣਗੀਆਂ ਜੇਕਰ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਸੁਖਨਾ ਲੇਕ ਪੰਜ ਵਜੇ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਰਾਤ ਦੇ ਦਸ ਵਜੇ ਤੱਕ ਖੁੱਲ੍ਹਾ ਰਹੇਗਾ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਮਾਸਕ ਪਾ ਕੇ ਰੱਖਣਾ ਪਵੇਗਾ ਇਕ ਫਰਵਰੀ ਤੋਂ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਜਿਹੜਾ ਨਵਾਂ ਨਿਯਮ ਲਾਗੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਕਿ ਸਕੂਲ ਖੋਲ੍ਹੇ ਜਾਣਗੇ

ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਖ਼ਬਰਾਂ ਕੀ ਸਕੂਲਾਂ ਜਿਹੜੇ ਨੇ ਉਹ ਖੋਲ੍ਹੇ ਜਾਣਗੇ ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਗਿਣਤੀ ਦੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਉਹ ਲਾਇਬਰੇਰੀਆਂ ਵੀ ਖੁੱਲ੍ਹੀਆਂ ਰਹਿਣਗੀਆਂ ਪਰ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਦੋਨੋਂ ਡੋਜ਼ ਲੱਗੀ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੈ ਪੰਦਰਾਂ ਸਾਲ ਤੋਂ ਜਿਹੜੇ ਕੱਟਦੇ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇੱਕ ਰੋਜ਼ ਲਾਜ਼ਮੀ ਅਤੇ ਅਠਾਰਾਂ ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਜਾਂ ਫਿਰ ਪੰਦਰਾਂ ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਹਿ ਸਕਦੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦੋਨੋਂ ਦੋਸਤ ਲੱਗੀ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੋਣੀਆਂ ਕੋਚਿੰਗ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਉਹ ਵੀ ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਸੈਂਟ ਗਿਣਤੀ ਦੇ ਨਾਲ ਖੋਲ੍ਹੇ ਜਾਣਗੇ ਤੇ ਅਠਾਰਾਂ ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਜਾਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਦੋਨੋਂ ਡੋਜ਼ ਲੱਗੀ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੈ

ਅਠਾਰਾਂ ਸਾਲ ਤੋਂ ਘੱਟ ਇਕ ਡੋਜ਼ ਲੱਗੀ ਹੋਣਾ ਲਾਜ਼ਮੀ ਅੱਗੇ ਵੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗਾ ਉਸ ਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੱਲੋਂ ਸਖ਼ਤ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਜੇਕਰ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਕੋਰੂਨਾ ਦੇ ਵਧਦੇ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਦਿੱਲੀ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਵੀ ਜੜੀਆਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਅੱਜ ਯਾਨੀ ਕਿ ਔਡ ਈਵਨ ਕਰਫਿਊ ਹੁਣ ਖ਼ਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ

Leave a Reply

Your email address will not be published.