ਕੈਨੇਡਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਦਾ ਐਲਾਨ ਨਵੀਂ ਸੰਧੀ ਮੁਤਾਬਕ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਲਈ ਸਹੂਲਤ

Uncategorized

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਡੋਡਾ ਬੁੱਤ ਦੇ ਨਾਲ ਵੀ ਇਕ ਐਗਰੀਮੈਂਟ ਦੇ ਉਤੇ ਦਸਤਖ਼ਤ ਕਰਨੇ ਨੇ ਮੂਨਬੱਗੀ ਵਿੱਚ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਹੂਲਤ ਦੇਣ ਵਾਸਤੇ ਕਿ ਚਾਈਲਡ ਕੇਅਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਹੈ ਜੋ ਵੱਖਰੇ ਸੂਬਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸੰਧੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਕੁਝ ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਸ ਟੈਰੀਟਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਵੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਟੀਚਾ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਜੋ ਇਸ ਸਮੇਂ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਸੰਭਾਲ ਦੇ ਵਾਸਤੇ ਜੋ ਪੀਸ ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਤ ਤਕ ਅੱਧ ਤੱਕ ਰਹਿ ਜਾਵੇਗੀ

ਤੇ ਜਿਸਦੇ ਲਈ ਟੀਚਾ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਮਾਰਚ ਦੋ ਹਜਾਰ ਚੌਵੀ ਤੱਕ ਦਾ ਕਿ ਪ੍ਰਤੀ ਦਿਨ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਡਾਲਰ ਦਸਤਕ ਰਹਿ ਜਾਵੇਗੀ ਜੋ ਕਿ ਦੋ ਸਾਲ ਦਾ ਸਮਾਂ ਕਰੀਬ ਜਿਸ ਵਿਚ ਇਹ ਚੰਦ ਖੇਡ ਦਿਵਸ ਤੇ ਚੁੱਪ ਹੋ ਗਿਆ ਮੈਂ ਉਸ ਰਾਹੀਂ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਸੰਭਾਲ ਦਿਵਸ ਤੇ ਝੂਟੇ ਕਿਰਤ ਵਿੱਚ ਫੀਸ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਉਸ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਜਿਸ ਲਈ ਕਹਿੰਦਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਵੱਖੋ ਵੱਖਰੇ ਸੂਬੇ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਟੈਰੀਟਰੀਜ਼ ਨਾਲ ਸੰਧੀ ਦੇ ਉਤੇ ਦਸਤਖ਼ਤ ਕੀਤੇ ਨੇ

ਜਿਸ ਸਹੂਲਤ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਰੇਸਤਰਾਂ ਸਿਖਰ ਕੀਤਾ ਜਦੋਂ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਚਾਈਲਡ ਕੇਅਰ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਐਲਾਨ ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਚ ਐਗਰੀਮੈਂਟ ਹੋਈ ਹੋਰ ਸੂਬਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤੇ ਵੱਖੋ ਵੱਖਰੇ ਸੂਬਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵਾਰੋ ਵਾਰੀ ਇਹ ਐਲਾਨ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਨੇ ਤਿਉਂ ਟੈਰੀਟਰੀ ਦੋਨਾਂ ਬੁੱਧ ਵਾਸਤੇ ਇਹ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਐਲਾਨ ਦਸਤੇ ਵਿਚ ਇਸ ਟੈਰੀਟਰੀ ਤੋਂ ਅਧਿਕਾਰੀ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸਮੇਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਸਲਾਮ ਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.