ਪੰਜਾਬ ਚ ਮੌਸਮ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੇ ਕਰਤੀ ਵੱਡੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਠੰਡ ਤੇ ਬਾਰਸ਼ ਦਾ ਟੁੱਟ ਗਿਆ 122 ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ

Uncategorized

ਲਗਾਤਾਰ ਹੋ ਰਹੀ ਬਾਰਿਸ਼ ਨੇ ਇਸ ਸਾਲ ਕਈ ਰਿਕਾਰਡ ਆਪਣੇ ਨਾਮ ਕਰ ਲਏ ਨੇ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਅਖੀਰ ਦਿੱਲੀ ਹਰਿਆਣਾ ਪੰਜਾਬ ਰਾਜਸਥਾਨ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਸਮੇਤ ਕਈ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਠੰਢ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗੀ ਜਦਕਿ ਜਨਵਰੀ ਦੋ ਹਜਾਰ ਬਾਈ ਦੀ ਬਾਰਿਸ਼ ਨੇ ਇੱਕ ਸੌ ਬਾਈ ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜ ਦਿੱਤੇ

ਕਿਉਂਕਿ ਜਨਵਰੀ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ ਅਠਾਸੀ ਮਿਲੀਮੀਟਰ ਬਾਰਿਸ਼ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਉਨੀ ਸੌ ਇੱਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੌਸਮ ਡਾਟਾ ਬੇਸ ਵਿੱਚ ਵੱਧ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕੜਾਕੇ ਦੀ ਠੰਢ ਨੇ ਜਨਜੀਵਨ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਪਹਾੜੀ ਇਲਾਕਿਆਂ ਚ ਲਗਾਤਾਰ ਬਰਫਬਾਰੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਫਿਰ ਮੈਦਾਨੀ ਇਲਾਕਿਆਂ ਚ ਬਾਰਿਸ਼ ਤੇ ਠੰਢੀਆਂ ਹਵਾਵਾਂ ਉੱਤਰੀ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕੜਾਕੇ ਦੀ ਠੰਡ ਨੇ ਜਨਜੀਵਨ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ

ਪਹਾੜੀ ਇਲਾਕਿਆਂ ਚ ਲਗਾਤਾਰ ਹੋ ਰਹੀ ਬਰਫਬਾਰੀ ਅਤੇ ਮੈਦਾਨੀ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿਚ ਬਾਰਿਸ਼ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਵਧਾ ਕੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤੀਆਂ ਨੇ ਜਨਵਰੀ ਦੀ ਠੰਢ ਵਿੱਚ ਮੌਨਸੂਨ ਦੇ ਮੌਸਮ ਵਾਂਗ ਮੀਂਹ ਪੈ ਰਹੇ ਮੀਂਹ ਅਤੇ ਸੰਘਣੇ ਬੱਦਲਾਂ ਨੇ ਸੂਰਜ ਦੇਵਤਾ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਦੁਰਲੱਭ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਨੇ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਅਜੇ ਤੱਕ ਠੰਢ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਨਾ ਮਿਲਣ ਦੀ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਆਈਐਮਡੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਠੰਡ ਅਤੇ ਧੁੰਦ ਦੀ ਦੂਹਰੀ ਮਾਰ ਰਹੇਗੀ

ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਨਵਰੀ ਦੋ ਹਜਾਰ ਬਾਈ ਚ ਏਨੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ ਬਾਰਸ਼ ਹੋਈ ਇੱਕ ਸੌ ਬਾਈ ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਟੁੱਟ ਗਿਆ ਹੈ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਹਰਿਆਣਾ ਪੰਜਾਬ ਰਾਜਸਥਾਨ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਠੰਢ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗੀ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਮੁਤਾਬਕ ਜਨਵਰੀ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਬਾਰਿਸ਼ ਇੱਕ ਸੌ ਬਾਈ ਸਾਲ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜ ਦਿੱਤੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published.