ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਲੋਕ ਹੋ ਜਾਣ ਸਾਵਧਾਨ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਲੋਕਾ ਨੂੰ ਹੱਥ ਜੋੜ ਕੇ ਅਪੀਲ

Uncategorized

ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਪੰਜਾਬ ਹਰਿਆਣਾ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦਿੱਲੀ ਪੱਛਮੀ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਅਲੱਗ ਅਲੱਗ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿਚ ਸੰਘਣੀ ਧੁੰਦ ਪੈਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਤੇ ਚੌਵੀ ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਇਲਾਕਿਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਠੰਢ ਵਧ ਜਾਵੇਗੀ ਯਾਨੀ ਕਿ ਅੱਜ ਤੋਂ ਠੰਢ ਵਧੀ ਅਤੇ ਪੱਚੀ ਤੋਂ ਸਤਾਈ ਜਨਵਰੀ ਦੌਰਾਨ ਇਨ੍ਹਾਂ ਖੇਤਰਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਸੀਤ ਲਹਿਰ ਵੀ ਚੱਲੇਗੀ ਭਾਰਤ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਅਤੇ ਤਿੰਨ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿਚ ਸੰਘਣੀ ਧੁੰਦ ਅਤੇ ਪੱਚੀ ਅਤੇ ਛੱਬੀ ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਠੰਢੇ ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ

ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੱਛਮੀ ਗੜਬੜੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਇੱਕੀ ਤੋਂ ਤੇਈ ਜਨਵਰੀ ਤੱਕ ਪੰਜਾਬ ਹਰਿਆਣਾ ਦਿੱਲੀ ਅਤੇ ਉੱਤਰੀ ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਮੀਂਹ ਪੈ ਚੁੱਕਾ ਹੈ ਜਿਸ ਕਰਕੇ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਠੰਢ ਕਾਫੀ ਵਧੇਗੀ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਠੰਡ ਅਤੇ ਧੁੰਦ ਦੀ ਦੂਹਰੀ ਮਾਰ ਝੱਲਣੀ ਪੈ ਸਕਦੀ ਹੈ ਅਹਿਮਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੋ ਹਜਾਰ ਬਾਈ ਤੇ ਜਨਵਰੀ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਬਾਰਿਸ਼ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਇੱਕ ਸੌ ਬਾਈ ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜ ਦਿੱਤਾ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਹਰਿਆਣਾ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਤਵੇ ਕਈ ਰਾਜਾਂ ਨੂੰ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਠੰਢ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗੀ

ਗਿਣਵੀ ਦੇਰੀ ਜ਼ਮੀਨੀ ਜਦੋਂ ਇੱਕ ਸੌ ਬਾਈ ਸਾਲ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜਿਆ ਤਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਵੀ ਇਹੀ ਕਹਿਣਗੇ ਕਿ ਅਸੀਂ ਅੱਜ ਤਕ ਜਨਵਰੀ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮੀਂਹ ਅਤੇ ਠੰਢ ਨਹੀਂ ਵੇਖੀ ਸੀ ਸੜਕਾਂ ਪਾਣੀ ਦੇ ਨਾਲ ਭਰੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਨੇ ਲੋਕ ਅੰਦਰ ਬੈਠਣ ਨੂੰ ਮਜਬੂਰ ਨੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣਾ ਅਤੇ ਜਿਹੜੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੇ ਦਫ਼ਤਰ ਜਾਣਾ ਹੁੰਦਿਆਂ

ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲਈ ਬਾਹਰ ਜਾਣਾ ਕਾਫੀ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਦੋ ਹਜਾਰ ਬਾਈ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਮਹੀਨੇ ਮੀਂਹ ਨੇ ਇੱਕ ਸੌ ਬਾਈ ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜਿਆ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਨੀ ਤੋਂ ਪਚੱਨਵੇ ਦੇ ਜਨਵਰੀ ਮਹੀਨੇ ਦਿਨੀਂ ਸੁਮੀਤ ਨੂੰ ਸਥਿਤੀ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਸੀ

Leave a Reply

Your email address will not be published.