ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਵੋਟਾਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਰਤਾ ਅੈਲਾਨ ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ਚ ਆਉਣਗੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਰੁਪਏ

Uncategorized

ਵੀਹ ਸੌ ਬਾਈ ਚ ਪੈਨਸ਼ਨਰਾਂ ਨੇ ਇੱਕ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਹੈ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵੱਧਦੀ ਮਹਿੰਗਾਈ ਰਾਹਤ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੈਨਸ਼ਨ ਖਾਤੇ ਚ ਪਾਉਣ ਦਾ ਅੈਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਬੈਂਕਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਪੈਨਸ਼ਨਰਾਂ ਦੀ ਮਹਿੰਗਾਈ ਰਾਹਤ ਚ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਸ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਪੈਨਸ਼ਨਾਂ ਕੈਲਕੁਲੇਟ ਕਰਕੇ ਦੇਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਣ ਸੈਂਟਰਲ ਪੈਨਸ਼ਨ ਅਕਾਊਂਟਿੰਗ ਆਫਿਸ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਕਾਊਂਟਸ ਅਫਸਰ ਸਤੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਗਰਗ ਮੁਤਾਬਕ ਬੈਂਕਾਂ ਨੂੰ ਜਲਦ ਤੋਂ ਜਲਦ ਸੈਂਟਰਲ ਸਿਵਲ ਪੈਨਸ਼ਨਰਜ਼ ਫਰੀਡਮ ਫਾਈਟਰਜ਼ ਜਸਟਿਸ ਆਫ਼ ਦੀ ਸਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਮੈਂਬਰ ਆਫ ਪਾਰਲੀਮੈਂਟ ਤੇ ਦੂਸਰੇ ਪੈਨਸ਼ਨਰਾਂ ਨੂੰ ਰਾਖ ਮਜਾਰੀ ਕਰਨੀ ਹੈ

ਇਸ ਚ ਵਾਧਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਵੇਗਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਲਗਾਇਆ ਹੈ ਜੇ ਪੈਨਸ਼ਨ ਡਰਾਇੰਗ ਬੈਂਕ ਨੂੰ ਹੁਕਮ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ ਤਾਂ ਉਹ ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਪੋਰਟਲ ਕੋਲੋਂ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਫਰੀਡਮ ਫਾਈਟਰਜ਼ ਦੀ ਮਹਿੰਗਾਈ ਰਾਹਤ ਚ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਵਾਧਾ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਇੱਕ ਜੁਲਾਈ ਵਿਚ ਨੌੰ ਇੱਕੀ ਦੋ ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਸੈਨਾਨੀ ਪੈਨਸ਼ਨਰਾਂ ਦੀ ਮਹਿੰਗਾਈ ਰਾਹਤ ਦਰਾਂ ਲਾਗੂ ਹੀ ਤੇ ਅੰਗਹੀਣਾਂ ਦੀ ਪੈਨਸ਼ਨ ਤਿੱਨ ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵਧ ਕੇ ਨੌੰ ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਵਧ ਗਈ ਹੈ ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖ਼ਾਸੀਅਤ ਇਹ ਰਹੀ

ਕਿ ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਵੋਟਾਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਖ਼ਾਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਰੁਪਏ ਆਉਣਗੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਮੁਤਾਬਿਕ ਪੈਨਸ਼ਨ ਕੈਲਕੂਲੇਟ ਕਰ ਕੇ ਦੇਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਣਾ ਸੈਂਟਰਲ ਪੈਨਸ਼ਨ ਅਕਾਊਂਟਿੰਗ ਆਫਿਸ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਕਾਊਂਟਸ ਅਫਸਰ ਸਤੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਗਰਗ ਮੁਤਾਬਕ ਬੈਂਕਾਂ ਨੂੰ ਜਲਦ ਤੋਂ ਜਲਦ ਸੈਂਟਰਲ ਸਿਵਲ ਇਨਸਾਨ ਜੋ ਫਰੀਡਮ ਫਾਈਟਰਜ਼ ਜਸਟਿਸ ਆਫ਼ ਦੀ ਸਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਮੈਂਬਰ ਪਾਰਲੀਮੈਂਟ ਤੇ ਦੂਸਰੇ ਪੈਨਸ਼ਨਰਾਂ ਨੂੰ ਰਾਖ ਮਜਾਰੀ ਕਰਨੀ ਹੈ

https://youtu.be/30GeR1eA5XM

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.