ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਦੇਖ ਰਹੇ ਹੋ ਆਈਲੈੱਟਸ ਵਾਲੀ ਕੁੜੀ ਫ਼ੈਸਲਾ ਲੈਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖੋ ਇਹ ਖ਼ਬਰ

Uncategorized

ਸਮਾਂ ਹੋਇਆ ਕਰਦਾ ਸੀ ਜਦੋਂ ਕਿਸੇ ਦਾ ਵਿਆਹ ਹੁੰਦਾ ਸੀ ਤੇਈ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ ਕਿ ਮੁੰਡਾ ਕੀ ਕੰਮ ਕਰਦੈਂ ਕਿੰਨਾ ਪੈਸਾ ਕਮਾਉਂਦੇ ਕੇਓਜ਼ ਖ਼ਾਨਦਾਨ ਤੋਂ ਹੈ ਕਿੰਨੀ ਜਨੀਰੋ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਇਹ ਜਗ੍ਹਾ ਜਗ੍ਹਾ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਵੱਖ ਵੱਖ ਗੱਲਾਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਸੀ ਪਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਗਈ ਕਿਤੇ ਨਾ ਕਿਤੇ ਜਿਹੜੀ ਕਾਬਲੀਅਤ ਦੇ ਨਾਲ ਗੱਲਾਂ ਜੁੜੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਸੀ ਜਦੋਂ ਕੁੜੀ ਦੇਖੀ ਜਾਂਦੀ ਸੀ ਤਾਂ ਕੁੜੀ ਦੇ ਬਾਰੇ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ

ਕਿ ਕੁੜੀ ਨੂੰ ਕਿੰਨਾ ਘਰ ਦਾ ਕੰਮ ਹੈ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸਿਲਾਈ ਕਢਾਈ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ ਵਿੱਚ ਕੀ ਗੁਣ ਵੱਡਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕਿਵੇਂ ਵਿਵਹਾਰਕ ਤੇ ਘਰ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣਾ ਕਿੰਨਾ ਕੰਮ ਐ ਪੈਸੇ ਧੇਲੇ ਦਾ ਹਿਸਾਬ ਰੱਖਣਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਉੱਤੇ ਗੌਰ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਸੀ ਪਰ ਅੱਜ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਵਿਚ ਇਹ ਕਾਬਲੀਅਤ ਤਾਂ ਬਦਲ ਚੁੱਕੀਆਂ ਨੇ ਜਦੋਂ ਵਿਆਹ ਦੀ ਗੱਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਦੇਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ

ਕਿ ਮੁੰਡੇ ਤੇ ਕੋਲ ਪੈਸਾ ਕਿੰਨਾ ਤੇ ਕੁੜੀ ਦੀ ਜਦੋਂ ਗੱਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਆਈਲੈਟਸ ਕੀਤੀ ਹੈ ਪਰ ਆਈਲੈੱਟਸ ਜਿਹੜੀ ਹੈ ਉਹ ਇੱਕ ਕਾਬਲੀਅਤ ਦੀ ਤੋਰ ਦੇ ਉਤੇ ਦੇਖੀਂ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜਾਣ ਲੱਗ ਪਈ ਹੈ ਹੁਣ ਇਹਦਾ ਵੀ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਲੱਗੀ ਹੈ ਬਾਹਰ ਜਾਂਦੀ ਬੁਰਾਈ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕੰਮਕਾਜ ਦੀਆਂ ਕਾਰੋਬਾਰ ਨੀਂ ਉਸ ਚੰਗੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਦੇ ਵਿਚ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਬਣ ਕੇ ਅਸੀਂ ਬਾਹਰ ਜਾ ਕੇ ਸੈਟਲ ਹੋ ਗਈ

ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦੌੜ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਨੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਜਾਪਦੀ ਨਿੳੂਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੀ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਕਈ ਲੋਕ ਅਮਰੀਕਾ ਵੀ ਜਾਂਦੇ ਰਹੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਵੀ ਜਾਂਦੇ ਨੇ ਉਹ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਹੋਰ ਵੀ ਕਈ ਕੋਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਜਾਂਦੇ ਨੇ ਪਰ ਜਦੋਂ ਸਟੱਡੀ ਵੀਜ਼ਾ ਦੇ ਉੱਤੇ ਸੈਟਲ ਹੋਣ ਦੀ ਗੱਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਪਾਰਟਨਰ ਨੂੰ ਨਾਲ ਲਿਜਾਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦਾ ਤੇ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਅਤੇ ਕੈਨੇਡਾ ਦਾ ਨਾਮ ਜਿਹੜਾ ਹੈਗਾ ਉਹ ਟੌਪ ਦਿੱਤੇ ਹਨ

Leave a Reply

Your email address will not be published.