ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦੇ ਵੀਜ਼ੇ ਦੇਖੋ ਖਬਰ ਕੀ ਕਿਹਾ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ

Uncategorized

ਸਾਨੂੰ ਅਕਸਰ ਕਈ ਸਵਾਲ ਆਉਂਦੇ ਨੇ ਕਿ ਇਸ ਵਕਤ ਫਾਈਲਾਂ ਦੇ ਨਿਪਟਾਰੇ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਸਮਾਂ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਸਪਾਊਸ ਫਾਈਲਾਂ ਤੇ ਕੁਝ ਲੋਕ ਕੈਨੇਡਾ ਸ਼ਵੇਤਾ ਨੇ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਫੈਮਿਲੀ ਮੈਂਬਰ ਕਨੇਡਾ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਵੇਖਣ ਨੇ ਇਸ ਸੰਬੰਧੀ ਹੁਣ ਇਕ ਨਵੀਂ ਰਿਪੋਰਟ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਚਿੰਤਾ ਜ਼ਾਹਰ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿ ਇਸ ਵਕਤ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਕੋਲ ਅਠਾਰਾਂ ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਫਾਈਲਾਂ ਪਈਆਂ ਨੇ ਜਿਹਦੇ ਵਿਚ ਹਾਲੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਤੀਰਾ ਹੋਣਾ ਬਾਕੀ ਹੈ ਇਸ ਵਿਚ ਬਿਸਤਰ ਵੀਜ਼ਾ ਸਟੂਡੈਂਟ ਪਰਮਿਟ ਔਰ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਐਕਸਟੈਨਸ਼ਨ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੀਅਰ ਦੀਆਂ ਫਾਈਲਾਂ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਕੋਲ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਸ ਦਾ ਬੈਕ ਵੱਖ ਵੱਧਦਾ ਹੀ ਜਾ ਰਹੇ

ਅਤੇ ਦਸੰਬਰ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਆਈ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਹੁਣ ਅਠਾਰਾਂ ਲੱਖ ਤੇਰਾਂ ਹਜਾਰ ਇੱਕ ਸੌ ਚੁਤਾਲੀ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਜ਼ ਇਸ ਵਕਤ ਪੈਂਡਿੰਗ ਪਈਆਂ ਨੇ ਜਦ ਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਕਤੂਬਰ ਵਿੱਚ ਆਈ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਤਾਰਾਂ ਲੱਖ ਇਕੱਨਵੇ ਹਜਾਰ ਨੌੰ ਸੌ ਛੱਤੀ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਸ ਪੈਂਡਿੰਗ ਪਈਆਂ ਸਨ ਪਿਛਲੇ ਉਨੰਜਾ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕੀ ਹਜ਼ਾਰ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਾਂ ਤਾਂ ਹੋਰ ਇਸ ਲਿਸਟ ਵਿਚ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ

ਕਿ ਇਸ ਵਕਤ ਰਫਿਊਜੀ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਸਟੂਡੈਂਟਸ ਵਰਕਰ ਅਤੇ ਬੈਰਿਸਟਰ ਵੀਜ਼ਾ ਦੀ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਜ਼ ਪੈਂਡਿੰਗ ਪਈਆਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਪਾ ਕੇ ਅਠਾਰਾਂ ਲੱਖ ਤੇਰਾਂ ਹਜਾਰ ਇੱਕ ਸੌ ਚੁਤਾਲੀ ਬਣਦੀ ਹੈ ਇੱਥੇ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਕਿਸ ਕੈਟਾਗਰੀ ਵਿਚ ਕਮੀਆਂ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਜ਼ ਬਾਕੀ ਪਈਆਂ ਹਨ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇਕਨਾਮਿਕ ਕਲਾਸ ਵਿੱਚ ਦੋ ਲੱਖ ਚੌਂਤੀ ਹਜਾਰ ਸੱਤ ਸੌ ਸੱਤਰ ਫੈਮਿਲੀ ਕਲਾਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਲੱਖ ਪੰਜ ਹਜਾਰ ਦੋ ਸੌ ਅਠੱਨਵੇ ਮਾਨਵਤਾ ਅਤੇ ਹਮਦਰਦੀ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਲੱਗੀਆਂ

ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਸ ਵਿੱਚੋਂ ਸਤਾਈ ਹਜਾਰ ਪੰਜ ਸੌ ਵੀਹ ਪਰਮਿਟ ਹੋਲਡਰ ਕਲਾਸ ਵਿਚ ਚੌਵੀ ਅਤੇ ਕ੍ਰਿਕਟ ਪ੍ਰਸੰਸਕ ਵਿਚ ਇੱਕ ਲੱਖ ਸਤਵੰਜਾ ਹਜਾਰ ਛੇ ਸੌ ਅਠਵੰਜਾ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਸ ਪੈਂਡਿੰਗ ਪਈਆਂ ਨੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕੁਲ ਪੰਜ ਲੱਖ ਪੱਚੀ ਹਜਾਰ ਦੋ ਸੌ ਸੱਤਰ ਬਣਦੈ ਇਹ ਸਾਰੀਆਂ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਜ਼ ਪੀਅਰ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਸਨ

Leave a Reply

Your email address will not be published.