ਕਦੇ ਕਰੇਨ ਰਾਹੀਂ ਕੱਢਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਸਖਸ ਨੂੰ ਘਰੋਂ ਬਾਹਰ ਜਿਸ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਸੀ ਛੇ ਸੌ ਦੱਸ ਕਿਲੋ ਵਜ਼ਨ

Uncategorized

ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਕ ਅਜਿਹੇ ਸ਼ਖ਼ਸ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਜਿਸ ਨੂੰ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਭਾਰਾ ਵਿਅਕਤੀ ਐਲਾਨਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਹਾਲਾਂਕਿ ਅੱਜ ਇਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਪਛਾਨਣਾ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਹੈ ਇਸ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਨਾਂ ਖਾਲਿਦ ਬਿਨ ਮੋਹਸੇਨ ਸ਼ਹਿਰੀ ਹੈ ਖ਼ਾਲਿਦ ਬਿਨ ਮੋਹਸੇਨ ਸ਼ੈਰੀ ਦਾ ਜਨਮ ਅਠਾਈ ਫਰਵਰੀ ਉੱਨੀ ਸੌ ਇਕੱਨਵੇ ਨੂੰ ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ ਅਗਸਤ ਦੋ ਹਜਾਰ ਤੇਰਾਂ ਵਿੱਚ ਖ਼ਾਲਿਦ ਨੂੰ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਦੂਜਾ ਸਭ ਤੋਂ ਭਾਰਾ ਵਿਅਕਤੀ ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬਚਣ ਵਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ

ਸਾਲ ਦੋ ਹਜਾਰ ਤੇਰਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਨੌਜਵਾਨ ਦੀ ਉਮਰ ਤਕਰੀਬਨ ਬਾਈ ਸਾਲ ਸੀ ਉਦੋਂ ਨੌਜਵਾਨ ਦਾ ਭਾਰ ਛੇ ਸੌ ਦੱਸ ਕਿੱਲੋ ਸੀ ਇਹ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਦੂਜੇ ਸਭ ਤੋਂ ਭਾਰੀ ਆਦਮੀ ਵਜੋਂ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ ਦੋਸਤੋ ਪਰ ਆਦਮੀ ਚੋਣ ਮਨੋਰਥ ਸੀ ਜਿਸ ਦੀ ਉਦੋਂ ਤਕ ਬਹੁਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣ ਕੇ ਹੈਰਾਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਖਾਲਿਦ ਬਿਨ ਹੁਸੈਨ ਸ਼ੈਰੀ ਉਦੋਂ ਚੱਲ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸਕਦੇ ਸਨ ਖ਼ਾਲਿਦ ਨੂੰ ਕਰੇਨ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਉਸ ਦੇ ਘਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਬਦਲ ਗਈ

ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਇਸ ਸ਼ਖ਼ਸ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਲੱਗਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾਲ ਦੋ ਹਜਾਰ ਤੇਰਾਂ ਚ ਤਤਕਾਲੀ ਸਾਊਦੀ ਬਾਦਸ਼ਾਹ ਅਬਦੁੱਲਾ ਨੇ ਰਿਆਧ ਆਉਣ ਦਾ ਹੁਕਮ ਦਿੱਤਾ ਤਾਂ ਜੋ ਉਸ ਦਾ ਭਾਰ ਘਟ ਸਕੇ ਉਸ ਦੀ ਸਰਜਰੀ ਕਰਵਾਈ ਜਾਵੇ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਖ਼ਾਲਿਦ ਨੂੰ ਉਸਦੇ ਘਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣ ਲਈ ਅਮਰੀਕਾ ਤੋਂ ਲਿਆਂਦੀ ਗਈ ਇਸ ਕਰੇਨ ਰਾਹੀਂ ਏਅਰਲਿਫਟ ਕਰਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਘਰੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਕੇ ਰਿਆਜ਼ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਸੀ

ਖ਼ਾਲਿਦ ਹੁਸੈਨ ਅਲ ਸ਼ਮੈਰੀ ਦੇ ਭਾਰ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਨ ਲਈ ਡਾਕਟਰ ਇਲਾਜ ਅਤੇ ਸਰਜਰੀ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸੰਤੁਲਿਤ ਖ਼ੁਰਾਕ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਵੀ ਲਿਆ ਗਿਆ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਖਾਲਿਦ ਬਿਨ ਮੋਹਸੇਨ ਸ਼ੈਰੀ ਨੇ ਅਗਲੇ ਛੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਚ ਆਪਣਾ ਪਰ ਅੱਧਾ ਘੰਟਾ ਲਿਆ ਸੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹੀ ਉਸ ਦਾ ਵਜ਼ਨ ਤਿੱਨ ਸੌ ਵੀਹ ਕਿਲੋ ਘਟ ਗਿਆ ਖ਼ਾਲਿਦ ਨੂੰ ਇਲਾਜ ਲਈ ਰਿਆਤ ਦੇ ਕਿੰਗ ਫ਼ਾਹਦ ਮੈਡੀਕਲ ਸਿਟੀ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਸੀ

ਇੱਥੇ ਖਾਲੀ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕੁਝ ਸਾਲ ਚੱਲਿਆ ਖਾਲਿਦ ਨੇ ਇਲਾਜ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਦੇ ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਦੋ ਹਜਾਰ ਸੋਲ਼ਾਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਸੀ ਇਸ ਚ ਉਹ ਜਿਮ ਫਰੇਬ ਨਾਲ ਸੈਰ ਕਰਦੀ ਹੋਈ ਨਜ਼ਰ ਆਏ

Leave a Reply

Your email address will not be published.