1 ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਹੋਣਗੇ ਜੀਐੱਸਟੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ 3 ਬਦਲਾਵ ਸਿੱਧਾਂ ਆਮ ਲੋਕਾ ਨੂੰ ਲੱਗੇਗਾ ਝਟਕਾ

Uncategorized

ਸਰਕਾਰ ਇੱਕ ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਗੁਡਜ਼ ਐਂਡ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ ਟੈਕਸ ਵਿੱਚ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਲਈ ਨਿਯਮਾਂ ਚ ਤਿੰਨ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਬਦਲਾਅ ਕਰਨ ਜਾਰੀ ਹੈ ਇਹ ਨਿਯਮ ਪਾਰਦਰਸ਼ਤਾ ਵਧਾਉਣ ਜਾਣੀ ਜੀਐੱਸਟੀ ਚੋਰੀ ਜਾਂ ਧਾਂਦਲੀ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਲਿਆਂਦੇ ਜਾ ਰਹੇ ਨੇ ਇਸ ਕਾਰਨ ਕਾਰੋਬਾਰ ਦੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਹੋਰ ਵਧ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਬਾਰੇ ਮਾਹਰਾਂ ਦੀ ਰਾਇ ਮਿਲੀ ਜੁਲੀ ਹੈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਚ ਖਡ਼੍ਹੀਆਂ ਤਿੰਨ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਹਨ

ਪਹਿਲੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਤਬਦੀਲੀ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਤੇ ਜੀਐੱਸਟੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਅਗਾਊਂ ਸੂਚਨਾ ਦੇ ਟੈਕਸ ਵਸੂਲੀ ਲਈ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦੇ ਹਨ ਨਵਾਂ ਬਦਲਾਅ ਇਹ ਉਭਰਿਆ ਤੇ ਰਿਫੰਡ ਕਲੇਮ ਕਰ ਲਈ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਤੀਜਾ ਬਦਲਾਅ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਨਪੁਟ ਟੈਕਸ ਕਰੈਡਿਟ ਲਈ ਸੌ ਪਰਸੈਂਟ ਇਨਵਾਇਸ ਮੈਚਿੰਗ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ

ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਜੀਐੱਸਟੀ ਨਾਲ ਤਿੰਨ ਬਦਲਾਅ ਦੇ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਉਪਰ ਪੈਣਗੇ ਨਵੀਂ ਚੁਣੀ ਹੈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਚ ਖਡ਼੍ਹੀਆਂ ਤਿੰਨ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਹਨ ਪਹਿਲੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਤਬਦੀਲੀ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਤੇ ਜੀਐੱਸਟੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਅਕਾਉਂਟ ਸੂਚਨਾ ਤੇ ਟੈਕਸ ਵਸੂਲੀ ਲਈ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦੇ ਹਨ ਇਕ ਨਵਾਂ ਬਦਲਾਅ ਇਹ ਉਭਰਿਆ ਤੇ ਰਿਫੰਡ ਕਲੇਮ ਕਰ ਲਈ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.