ਆਪਸ ਚ ਜੁੜੇ ਦੋ ਭਰਾ ਸੋਹਣਾ ਮੋਹਣਾ ਦੀ ਚਮਕੀ ਕਿਸਮਤ ਮਿਹਨਤ ਨਹੀਂ ਛੱਡੀ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਤੇ ਰੱਖਿਆ ਸੀ ਵਿਸ਼ਵਾਸ

Uncategorized

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿੱਚ ਜੁੜਵਾ ਭਰਾਵਾਂ ਸੋਹਣਾ ਅਤੇ ਮੋੜਾਂ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਸਟੇਟ ਪਾਵਰ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਲਿਮਟਿਡ ਵੱਲੋਂ ਨੌਕਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਦਰਅਸਲ ਉਨੀ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਸੋਹਣਾ ਅਤੇ ਮੋਹਣਾ ਦੋਵੇਂ ਭਰਾ ਆਪਸ ਵਿਚ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਨੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਸੋਨੇ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀ ਮਿਲ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੇ ਵੀਹ ਦਸੰਬਰ ਤੋਂ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਮੋਹਣਾ ਵੀ ਉਸਦਾ ਸਾਥ ਦੇਵੇਗਾ ਜੋ ਉਸ ਦੇ ਸਰੀਰ ਨਾਲ ਜੁਡ਼ਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ

ਇਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ ਪਿੰਗਲਵਾੜੇ ਦੇ ਸੰਸਥਾਪਕ ਉਪਿੰਦਰਜੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵੇਂ ਜੁੜਵਾ ਭਰਾਵਾਂ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇ ਸਮੇਂ ਮਾਂ ਬਾਪ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕੋਲ ਰੱਖਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਿੰਗਲਵਾੜਾ ਵੱਲੋਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਭਰਾਵਾਂ ਦਾ ਪਾਲਣ ਪੋਸ਼ਣ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਪੜ੍ਹਾਈ ਲਿਖਾਈ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਆਖਿਆ ਕਿ ਅੱਜ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਜੁੜਵੇਂ ਭਰਾਵਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਸੋਹਣੇ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀ ਮਿਲ ਗਈ

ਪਰ ਹੁਣ ਉਸ ਦਾ ਸਾਥ ਦੇਵੇਗਾ ਐਸ ਪੀ ਸੀ ਐਲ ਦੇ ਬਾਰਡਰ ਜ਼ੋਨ ਚੀਫ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਸਕੱਤਰ ਸਿੰਘ ਢਿੱਲੋਂ ਨੇ ਆਖਿਆ ਕਿ ਸੋਹਣਾ ਮੋਹਣਾ ਦੋਵੇਂ ਭਰਾ ਕਾਫੀ ਟੈਲੇਂਟ ਚੱਲੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਆਖਿਆ ਕਿ ਇਸ ਵਿਭਾਗ ਵੱਲੋਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਦੇਣਾ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸ਼ਲਾਘਾਯੋਗ ਕਦਮ ਹੈ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਸੋਨਾ ਅਤੇ ਪੰਦਰਾਂ ਅਗਸਤ ਦੋ ਹਜਾਰ ਤਿੱਨ ਨੂੰ ਪਿੰਗਲਵਾੜਾ ਪਹੁੰਚੇ ਸੀ ਜਿੱਥੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬਹੁਤ ਹੀ ਵਧੀਆ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਪਰਵਰਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰਨ ਮਗਰੋਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਰਕਾਰੀ ਬਹੁਤਕਨੀਕੀ ਕਾਲਜ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਡਿਪਲੋਮਾ ਕੀਤਾ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.