ਕੈਨੇਡਾ ਚ ਪੰਜਾਬੀ ਮੁੰਡੇ ਦਾ ਕ ਤ ਲ ਭਰਾ ਨੇ ਲਗਾਏ ਗੋਰਿਆਂ ਦੇ ਇਲਜ਼ਾਮ

Uncategorized

ਕਾਰਗਿਲ ਲੜਾਈ ਦੇ ਸ਼ਹੀਦ ਸਵਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜਦੋਂ ਇਸ ਦੁਨੀਆਂ ਤੋਂ ਰੁਖ਼ਸਤ ਹੋਏ ਤਾਂ ਪਿੱਛੇ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਦੁੱਖਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਛੱਡ ਕੇ ਇਸ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦੋ ਬੱਚੀਆਂ ਅਤੇ ਇੱਕ ਬੱਚਾ ਸੀ ਮੈਂ ਦੋ ਸਾਲ ਦਾ ਸੀ ਪ੍ਰਭਜੋਤ ਸਿੰਘ ਵੱਡਾ ਹੋ ਕੇ ਉਹ ਆਪਣੀ ਭੈਣ ਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਬਣ ਗਿਆ ਚਾਚਾ ਜੀ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਪੈਸੇ ਇਕੱਠੇ ਕਰ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਭੇਜਣ ਦੇ ਲਈ ਸਾਰੇ ਇੰਤਜ਼ਾਮ ਕੀਤੇ ਗਏ ਜਦੋਂ ਇਸ ਮੁੰਡੇ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ

ਉਸ ਸਮੇਂ ਉਸ ਦੀ ਤੇਈ ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਬੱਚਾ ਬਾਹਰ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਚੁੱਕੀ ਆਪਣੇ ਘਰਦਿਆਂ ਦੀ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿਉਂ ਦੋ ਹਜਾਰ ਸਤਾਰਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਦਰਅਸਲ ਬਾਹਰ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉੱਥੇ ਜਾ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਵਰਕ ਪਰਮਿਟ ਮਿਲਣ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਲੱਗਿਆ ਉੱਥੇ ਜਾ ਕੇ ਉਸਨੇ ਟੈਕਸੀ ਚਲਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਘਰਦਿਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਹੌਸਲਾ ਹੋਇਆ ਕਿ ਸਾਡਾ ਬੱਚਾ ਹਾਂ ਕੁਝ ਕਾਪੀ ਦਿਖਾਏਗਾ ਪਰਿਵਾਰਿਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀ ਹਾਲਤ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਦੇ ਸੁਪਨੇ ਲੈ ਕੇ ਪ੍ਰਭਜੋਤ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਨੋਵਾ ਸਕੋਸ਼ੀਆ ਦੇ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਿਹਾ ਸੀ

ਇਕ ਦਿਨ ਅਚਾਨਕ ਉਸਦਾ ਛੱਡਣਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕੁਝ ਅੰਗਰੇਜ਼ਾਂ ਨਾਲ ਗੋਰਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਝਗੜਾ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਰ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਖ਼ਬਰ ਪਹੁੰਚੀ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਸੱਟਾਂ ਵੱਜੀਆਂ ਸੱਟਾਂ ਵੀ ਇੰਨੀਆਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗੰਭੀਰ ਕੇਸ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਜਾਣ ਲਈ ਆਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਜਦੋਂ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਘਰਦਿਆਂ ਦੇ ਕੋਲ ਪਹੁੰਚੇ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਦਿਲ ਸਹਿਮ ਗਿਆ

ਕੈਨੇਡਾ ਜਾਣਾ ਕੋਈ ਆਸਾਨ ਹੋ ਗਿਆ ਇੱਥੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਦੁੱਖ ਸੀ ਤੇ ਉਥੋਂ ਦੋ ਬੱਚੇ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਅਤੇ ਮੌ ਤ ਧਿਆਨ ਬਣੀ ਸੀ ਚਾਰ ਸੱਤ ਸੌ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਇੱਕ ਸਵੇਰ ਹੀ ਪੈਪਸੂ ਦੀ ਨਾਲ ਉਹ ਘਟਨਾ ਵਾਪਰੀ ਜਿਸ ਨੂੰ ਸੁਣ ਕੇ ਸਾਰੇ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਦੀ ਰੂਹ ਕੰਬ ਗਈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.