ਧੁੰਦ ਤੇ ਹਨੇਰੀ ਰਾਤ ਚ ਨਿਕਲਦੀ ਹੈ ਕੁੜੀ ਪਿਓ ਦੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚੁੱਕਿਆ ਆਹ ਕਦਮ

Uncategorized

ਕਈ ਵਾਰ ਦੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਘਰ ਦੀਆਂ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀਆਂ ਵਿਚ ਮੁੰਡੇ ਇੰਨੇ ਰੁੱਝ ਜਾਂਦੇ ਨੇ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਚਲਦਾ ਕਦੋਂ ਬਚਪਨ ਆਇਆ ਤੇ ਕਦੋਂ ਬਚਪਨ ਗਿਆ ਤੇ ਕਦੋਂ ਉਮਰ ਬੀਤ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਹਿੰਦੇ ਨੇ ਕਿ ਧੀਆਂ ਵੀ ਕਿਸੇ ਤੋਂ ਘੱਟ ਨੇ ਅੱਜ ਇਕ ਅਜੇਹੀ ਹੀ ਧੀ ਦੀ ਦਾਸਤਾਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਿਖਾਉਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਜਿਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਨਾਲ ਵਾਪਰੀ ਦੁਰਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਿਤਾ ਦਾ ਹੀ ਕਿਤਾਬਾਂ ਉਸ ਲੜਕੀ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਸੁਣ ਕੇ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਵਿਚ ਵੀ ਹੰਝੂ ਆ ਜਾਣਗੇ

ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਇਸ ਲੜਕੀ ਕੋਲੋਂ ਘਰ ਦੀਆਂ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀਆਂ ਨੇ ਬਚਪਨ ਖੋਹ ਲਿਆ ਤੇ ਕਿਵੇਂ ਲੜਕੀ ਆਪਣੇ ਮਾਪਿਆਂ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਬਣੀ ਤੁਸੀਂ ਦੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਜੋ ਲੋਕ ਸਵੇਰੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੁਨੀਆਂ ਦੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਨਾਲ ਘਰ ਬੈਠੇ ਝੂਰਦੇ ਯਾਨੀ ਕਿ ਜੋ ਅਖ਼ਬਾਰਾਂ ਦਿਨੋਂ ਦਿਨ ਉਹ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਉਮਰ ਪਰ ਬਟਾਲਾ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਇਕ ਐਸੀ ਲੜਕੀ ਜੋ ਸਵੇਰੇ ਚਾਰ ਵਜੇ ਆਪਣੇ ਘਰੋਂ ਸਾਇਕਲ ਅਖ਼ਬਾਰਾਂ ਦੇ ਤਿੰਨ ਸੌ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਜਾਂਦੀ ਹੈ

ਇਸ ਦਾ ਨਾਂ ਮਨਜੀਤ ਕੌਰ ਇਕ ਸਿਵਿਲ ਕਾਰਨ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਕੋਈ ਕਮਾਈ ਵਾਲਾ ਨਹੀਂ ਸੀ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਆਪਣਾ ਤੇਤੀ ਵਾਂ ਤੇ ਪਾਲਣ ਦੀ ਇਹ ਲੜਕੀ ਪਿਤਾ ਸਾਈਕਲ ਫੜ ਕੇ ਸੜਕਾਂ ਤੇ ਉਤਰੇ ਰਣਜੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਛੋਟੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਅਖ਼ਬਾਰਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇਘਰਾਂ ਤਕ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਦੇ ਕੰਮ ਵਿਚ ਜਾਵੇ ਤੇ ਫਿਰ ਕਦੇ ਉਸ ਨੇ ਪਿੱਛੇ ਮੁੜਕੇ ਨਹੀਂ ਦੇਖਿਆ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕੁੜੀਆਂ ਅਜਿਹੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿਚ ਮੁਸ਼ਕਿਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ਇਸ ਬਾਰੇ ਵੀ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਦੱਸਿਆ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.