ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕੇ ਵੀ ਕੈਨੇਡਾ ਨਾ ਪਹੁੰਚ ਸਕੇ ਸੈਂਕੜੇ ਭਾਰਤੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਅੱਧੀ ਫੀਸ ਵਾਪਸ ਕਰਨ ਤੋਂ ਵੀ ਟਾਲਾ ਵੱਟਣ ਲੱਗੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਕਾਲਜ

Uncategorized

ਪੜ੍ਹਨ ਦੇ ਸੁਪਨੇ ਅਧੂਰੇ ਰਹਿ ਗਏ ਅਤੇ ਲੱਖਾਂ ਰੁਪਏ ਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਸਿਰ ਤੇ ਚੜ੍ਹ ਗਿਆ ਇਹ ਕਹਾਣੀਆਂ ਸੌ ਤੋਂ ਵੱਧ ਭਾਰਤੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਕਿਊਬਿਕ ਦੇ ਕਾਲਜਾਂ ਵਿਚ ਫਸੇ ਹੋਏ ਨੇ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਥੇ ਹੀ ਬਸ ਨਹੀਂ ਫੀਸ ਵਾਪਸ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਸਲਾਹਕਾਰ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਡਾਲਰ ਵੱਖਰੇ ਮੰਗ ਰਹੇ ਨੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਅਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਦੇ ਮਾਪਿਆਂ ਨੇ ਪੈਸਾ ਪੈਸਾ ਜੋੜ ਕੇ ਆਪਣੀ ਧੀ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ ਬੁਲਾਉਣ ਵਾਸਤੇ ਰਕਮ ਇਕੱਠੀ ਕੀਤੀ

ਅਤੇ ਦੋ ਹਜਾਰ ਵੀਹ ਵਿਚ ਮਾਂਟਰੀਅਲ ਦੇ ਇਕ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਕਾਲਜ ਵਿਚ ਦਾਖਲਾ ਦਿਵਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਬੀਬੀਸੀ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਐਮ ਕਾਲਜ ਵੱਲੋਂ ਅਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਤੋਂ ਬਿਜ਼ਨੈੱਸ ਐਡਮਨਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦੇ ਕੋਰਸ ਵਾਸਤੇ ਇਕ ਸਾਲ ਦੀ ਪੰਦਰਾਂ ਹਜਾਰ ਡਾਲਰ ਫੀਸ ਵਸੂਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਦਾਖਲਾ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਵਿਚ ਕਮੀਆਂ ਦੇ ਦੋਸ ਹੇਠ ਐੱਮ ਕੋਲੋਂ ਜਾਂਚ ਦੇ ਘੇਰੇ ਵਿੱਚ ਆ ਗਿਆ

ਅਤੇ ਅਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੂੰ ਸਟੱਡੀ ਵੀਜ਼ਾ ਨਾ ਮਿਲ ਸਕਿਆ ਇਸ ਸਾਲ ਫਰਵਰੀ ਵਿੱਚ ਅਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਆਨਲਾਈਨ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰਨ ਦਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਲਿਆ ਪਰ ਜਦੋਂ ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਟੱਡੀ ਵੀਜ਼ਾ ਨਾ ਦਿੱਤਾ ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਕਾਲਜ ਛੱਡਣ ਦਾ ਮਨ ਬਣਾ ਲਿਆ ਕੋਨਜ ਵਾਲੇ ਪੰਦਰਾਂ ਹਜ਼ਾਰ ਡਾਲਰ ਵਿੱਚੋਂ ਸਿਰਫ ਤਹੇਤਰ ਸੌ ਡਾਲਰ ਵਾਪਸ ਕਰ ਨਾ ਮੰਨੇ ਪਰ ਇਹ ਰਕਮ ਵੀ ਅੱਜ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀਅਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇੱਕ ਸੌ ਵੀਹ ਭਾਰਤੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਵਟਸਐਪ ਗਰੁੱਪ ਵਿਚ ਉਹ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਐਮ ਕਾਲਜ ਨਾਲ ਵਿਵਾਦ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.