ਹਾਏ ਰੱਬਾ ਠੰਢ ਨੇ ਕੱਢੇ ਪੰਜਾਬੀ ਨੇ ਵੱਟ ਟੁੱਟਿਆ ਪਿਛਲੇ 50 ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਪੰਜਾਬ ਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ਚ ਪਵੇਗੀ ਕੜਾਕੇ ਦੀ ਠੰਢ

Uncategorized

ਨਵੰਬਰ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਅਕਸਰ ਹੀ ਸਰਦੀ ਆਪਣਾ ਕਹਿਰ ਵਰਤਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਵਾਰ ਦੀ ਸਰਦੀ ਨੇ ਅਜੇ ਦਸੰਬਰ ਦਾ ਅੱਧਾ ਮਹੀਨਾ ਹੋਇਐ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਦੇ ਵੱਟ ਕੱਢ ਕੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤੇ ਨੇ ਸਵੇਰੇ ਉੱਠਦੇ ਸਾਰ ਹੀ ਚਾਰੇ ਪਾਸੇ ਧੁੰਮਾਂ ਪਈਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਨੇ ਇਕ ਥਾਂ ਤੋਂ ਦੂਜੀ ਥਾਂ ਆਦਿ ਜਾਣਾ ਵੀ ਔਖਾ ਹੋਇਆ ਪਿਐ ਅਜਿਹੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕੈਦ ਹੋ ਕੇ ਬੈਠੇ ਹੋਏ ਨੇ ਰਜਾਈਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਮੂੰਗਫਲੀ ਖਾ ਕੇ ਆਨੰਦ ਮਾਣ ਰਹੇ

ਤਾਂ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਇੱਕ ਚਿਤਾਵਨੀ ਵੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਆਏ ਦਿਨ ਮੌਸਮ ਖ਼ਰਾਬ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਸੌਦੇ ਵਿਚ ਘਾਟਾ ਹੋਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਵਧ ਰਹੀ ਹੈ ਚਾਰੇ ਪਾਸੇ ਧੁੰਦ ਦੀ ਇੱਕ ਪਰਤ ਛਾਈ ਹੋਈ ਹੈ ਧੁੱਪ ਨਿਕਲ ਰਹੀ ਹੈ ਪਰ ਉਸ ਧੁੱਪ ਦੇ ਵਿੱਚ ਵੇਖ ਵਿਖਾਈ ਨਹੀਂ ਦੇ ਰਿਹਾ ਅਤੇ ਇਹ ਸਭ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦੋ ਦਿਨ ਹੋਰ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦੇ ਨੇ

ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਬੋਰ ਭਾਰੀ ਸਰਦੀ ਪੈਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ ਤਾਪਮਾਨ ਹੋਰ ਥੱਲੇ ਡਿੱਗ ਸਕਦਾ ਏ ਕਿਉਂਕਿ ਪਹਾੜੀ ਖੇਤਰਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਬਰਫਬਾਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਅਤੇ ਬਰਫਬਾਰੀ ਦਾ ਅਸਰ ਜੋ ਐ ਮੈਦਾਨੀ ਖੇਤਰਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਬੈੱਲਬੈਕ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਤਕਰੀਬਨ ਤਿੰਨ ਤੇ ਚਾਰ ਦਿਨ ਹੋ ਗਏ ਨੇ ਤੇ ਇਸ ਸਮੇਂ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹਵਾ ਦੇ ਉੱਤੇ ਭਾਰੀ ਸਰਦੀ ਪਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੀ ਗੱਲ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਬਠਿੰਡਾ ਜਾਂ ਫਿਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਨਗੇ ਇਸ ਖੇਤਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਤਾਂ ਇੰਨੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸਵੇਰ ਨੂੰ ਧੁੰਦ ਪਈ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਸਵੇਰੇ ਸਾਹਮਣੇ ਖੜਿਆ ਸ਼ਮਸ ਵਿੱਚ ਦਿਖ ਨੂੰ ਅੱਖੋਂ ਓਹਲੇ ਹੋ ਜਾਂਦੈ ਇਸ ਕਦਰ ਧੁੰਦ ਨੇ ਆਪਣਾ ਕਹਿਰ ਬਰਸਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.