ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਕੈਨੇਡਾ ਲਈ ਵੀਜ਼ਾ ਲਗਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਬਾਇਓਮੈਟਰਿਕ ਬਾਰੇ ਨਵੀਂ ਜਾਣਕਾਰੀ

Uncategorized

ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਤੇ ਵੱਲੋਂ ਵੀ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਸੰਸਦ ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਬੇਸ਼ੱਕ ਕੋਈ ਪੀਆਰ ਲਗਾ ਰਿਹੈ ਵਰਕ ਪਰਮਿਟ ਲਗਾ ਰਿਹੈ ਸਟੱਡੀ ਪਰਮਿਟ ਲਗਾ ਰਿਹਾ ਜਾਂ ਫਿਰ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿਸ਼ਾ ਲਗਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਾਸਤੇ ਕੈਨੇਡਾ ਹਾਈ ਕਮਿਸ਼ਨ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਹੁਣ ਤਕ ਤਾਂ ਇਹ ਸੀ ਕਿ ਬਾਇਓਮੈਟ੍ਰਿਕ ਸਟੇਸ਼ਨ ਲੈਟਰ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਇਕੁਇਪਮੈਂਟਸ ਬੁੱਕ ਕਰ ਲਈਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਸੀ

ਵੀਜ਼ਾ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਦਾ ਵੈੱਬ ਫਾਰਮ ਭਰ ਕੇ ਪਰ ਦਸੰਬਰ ਸਤਾਰਾਂ ਦੋ ਹਜਾਰ ਇੱਕੀ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਪਰ ਪਬਲਿਕ ਇੰਸਟ੍ਰਕਸ਼ਨ ਲੈਟਰ ਜਾਂ ਲਿਖੇ ਬੀਆਈਐਸ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਮਿਲੀਆਂ ਹੋਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੋਵੇ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਬਾਇਓਮੈਟ੍ਰਿਕ ਦਿਲੀ ਅਕਵਾਇਰਮੈਂਟ ਬਣਾਈ ਜਾ ਸਕੇਗੀ ਇਸ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਦਾ ਵੈੱਬ ਫਾਰਮ ਭਰ ਕੇ ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਤਾਜ਼ਾ ਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ

ਇਸ ਵਿੱਚ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਜਦੋਂ ਆਨਲਾਈਨ ਵੈੱਬ ਫਾਰਮ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਵਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ ਤਾਂ ਵੀਜ਼ਾ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਇਕ ਅਪਾਰਟਮੈਂਟਸ ਕਾਜੋਲ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਜਿਸ ਦੀ ਕਨਫਰਮੇਸ਼ਨ ਈਮੇਲ ਰਾਹੀਂ ਆਵੇਗੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਕਿ ਜਦੋਂ ਵੀ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਇਸ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚਣਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਬਿਨਾਂ ਪਰਮਿਟ ਤੋਂ ਕੋਈ ਵੀ ਨਾ ਪਹੁੰਚੇ ਵਾਲਮੀਕ ਝੁੱਗੀ ਅਪਾਰਟਮੈਂਟ ਦੀ ਕਨਫਰਮੇਸ਼ਨ ਹੋਣੀ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ

ਕਿ ਬਾਇਓਮੈਟ੍ਰਿਕ ਕੰਸਟ੍ਰਕਸ਼ਨ ਲੈਟਰ ਇੱਕ ਵਾਰ ਹੀ ਵਰਤਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਜਿਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਦੁਬਾਰਾ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦੀ ਤੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬੇਗਮ ਐਕਸਪਾਇਰ ਵੀ ਹੋ ਗਏ ਨੇ ਉਹ ਵੀ ਅਭਾਗਣ ਬੁੱਕ ਕਰਵਾ ਸਕਦੀ ਨੀਂਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਸੰਪਰਕ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਹੈ ਦੁਬਾਰਾ ਤੋਂ ਨਵਾਂ ਬਾਇਓਮੈਟ੍ਰਿਕ ਇੰਸਟ੍ਰਕਸ਼ਨ ਲੈਟਰ ਲੈਣ ਤੇ ਵਾਸਤਵਿਕ ਕੂਕ ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਦੇ ਕਰਕੇ ਵੀਜ਼ਾ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਵਲੋਂ ਹੀ ਲਾਗੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ

Leave a Reply

Your email address will not be published.