ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨਾਲ ਸ਼ਰੇਆਮ ਧੱਕਾ ਵੱਧ ਕੰਮ ਕਰਵਾ ਕੇ ਦੇ ਰਹੇ ਨੇ ਘੱਟ ਪੈਸੇ

Uncategorized

ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬੀ ਟਰੱਕ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਨਾਲ ਹੋ ਰਹੀ ਧੱਕੇਸ਼ਾਹੀ ਦਰਮਿਆਨ ਪੰਜਾਬੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਹੱਕਾਂ ਉੱਪਰ ਡਾ ਕਾ ਵੱਜਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਲੱਗੇ ਨੇ ਸੀ ਟੀ ਵੀ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਬਾਈ ਸਾਲ ਦੀ ਸਤਿੰਦਰ ਕੌਰ ਗਰੇਵਾਲ ਨੂੰ ਪੀਲ ਰੀਜਨ ਦੇ ਇਕ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਵਿਚ ਸੱਠ ਡਾਲਰ ਦੀ ਦਿਹਾੜੀ ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹੋਣਾ ਪਿਆ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ਤੇ ਅਠਾਰਾਂ ਹਜ਼ਾਰ ਡਾਲਰ ਦੀ ਬਕਾਇਆ ਤਨਖਾਹ ਦੇਣ ਤੋਂ ਵੀ ਨਾਂਹ ਕਰ ਦਿੱਤੀ

ਉਧਰ ਕੌਰ ਗਰੇਵਾਲ ਸਟੱਡੀ ਵੀਜ਼ਾ ਤੇ ਕੈਨੇਡਾ ਆਈ ਸੀ ਅਤੇ ਵੈੱਬ ਡਿਜ਼ਾਈਨਿੰਗ ਦਾ ਕੋਰਸ ਮੁਕੰਮਲ ਕੀਤਾ ਇਸ ਮਗਰੋਂ ਉਸਨੇ ਵੱਡੇ ਸਟੋਰ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਪਰ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੌਰਾਨ ਨੌਕਰੀ ਗਵਾਉਣੀ ਪਈ ਆਖਰਕਰ ਸਤੇਂਦਰ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਬ੍ਰਿਜ਼ਬਨ ਦੇ ਇਕ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਵਿਚ ਨੌਕਰੀ ਮਿਲ ਗਈ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਪੀਆਰ ਲਈ ਚਿੱਠੀ ਵੀ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਤਿੰਦਰ ਨੇ ਸਿਰਫ਼ ਸੱਠ ਡਾਲਰ ਦੀ ਦਿਹਾੜੀ ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਮਨਜ਼ੂਰ ਕਰ ਲਿਆ

ਸਤਿੰਦਰ ਕੌਰ ਨੇ ਸਰਵਰ ਕਲੀਨਰ ਅਤੇ ਕੈਸ਼ੀਅਰ ਕੋਈ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਛੱਡਿਆ ਜੋ ਸੱਤ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੌਰਾਨ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਵਿਚ ਨਾ ਕੀਤਾ ਹੋਵੇ ਨੌਕਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਛੇ ਹਫਤੇ ਬਾਅਦ ਜਤਿੰਦਰ ਕੌਰ ਦੀ ਦਿਹਾੜੀ ਸੌ ਡਾਲਰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਪਰ ਕੰਮ ਦਾ ਸਮਾਂ ਬਾਰਾਂ ਘੰਟੇ ਹੋ ਗਿਆ ਉਂਟਾਰੀਓ ਵਿੱਚ ਚੌਦਾਂ ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਘੰਟਾ ਦੀ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਉਜਰਤ ਦਰ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਉਹ ਅੱਠ ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਘੰਟਾ ਦੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ

ਅੰਤ ਨੂੰ ਅੱਕ ਕੇ ਉਸ ਨੇ ਨੌਕਰੀ ਛੱਡ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਟੀਵੀ ਵੱਲੋਂ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਦੇ ਮਾਲਕ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਪਰ ਕੋਈ ਹੁੰਗਾਰਾ ਨਾ ਮਿਲਿਆ ਪਰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਦਾ ਵਕੀਲ ਦੱਸਣ ਵਾਲੇ ਇਕ ਸ਼ਖਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਇਹ ਸਤਿੰਦਰ ਗਰੇਵਾਲ ਨੂੰ ਇੰਪਲੋਇਮੈਂਟ ਸਟੈਂਡਰਡ ਐਕਟ ਅਧੀਨ ਨੌਕਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.