ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਪੰਜਾਬਣ ਦੇ ਪੀਆ ਮਿਲਨ ਚ ਰੋੜਾ ਬਣਿਆ ਕਾਗਜ਼ ਆਹ ਕਿੱਦਾਂ ਦੀ ਲਵ ਮੈਰਿਜ ਮਸੂਮ ਬੱਚੀ ਸਣੇ ਰੋ ਰੋ ਦੱਸੀ ਕਹਾਣੀ

Uncategorized

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰੀ ਸਿਸਟਮ ਕਿੰਨਾ ਸੁਸਤ ਤੇ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਦੀ ਉਦਾਹਰਣ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਗਵਾਲੀਅਰ ਵਿੱਚ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਨਾਗਰਿਕਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਐੱਨਆਰਆਈ ਅੌਰਤ ਅਨੂਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਪਿਛਲੇ ਸਵਾ ਸਾਲ ਤੋਂ ਮੈਰਿਜ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਲਈ ਧੱਕੇ ਖਾ ਰਹੀ ਹੈ ਉਹ ਗਵਾਲੀਅਰ ਫਿਰ ਕੁਲੈਕਟਰੇਟ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਚੱਕਰ ਕੱਟ ਕੇ ਥੱਕ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਪਰ ਇਕ ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮਾਂ ਬੀਤਣ ਤੇ ਨੌੰ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਖਰਚਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਹੁਣ ਤੱਕ ਉਸ ਨੂੰ ਮੈਰਿਜ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਨਸੀਬ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਜਲੰਧਰ ਦੀ ਵਾਸੀ ਅਨੂਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਸਿਟੀਜਨ ਅਤੇ ਉਸ ਨੇ ਗਵਾਲੀਅਰ ਦੇ ਵਾਸੀ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਰੰਧਾਵਾ ਨਾਲ ਲਵ ਮੈਰਿਜ ਕਰਵਾਈ ਸੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸੱਤ ਨਵੰਬਰ ਦੋ ਹਜਾਰ ਵੀਹ ਨੂੰ ਗਵਾਲੀਅਰ ਦੇ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਚ ਲਾਵਾਂ ਲਈਆਂ ਸਨ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਨੂਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਮੈਰਿਟ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਬਣਵਾਉਣ ਲਈ ਗਵਾਲੀਅਰ ਅਪਡੇਟ ਚ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਸੀ

ਪਰ ਅਡੀਸ਼ਨਲ ਕਲੈਕਟਰੇਟ ਦਫ਼ਤਰ ਵਿਚ ਤੈਨਾਤ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਉਸਦੀ ਹਾਲਤ ਨੂੰ ਨਾ ਸਮਝਦੇ ਹੋਏ ਲਾਪ੍ਰਵਾਹੀ ਵਾਲਾ ਰਵੱਈਆ ਅਪਣਾਇਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਪਿਛਲੇ ਸਵਾ ਸਾਲ ਤੋਂ ਮੈਰਿਜ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਲਈ ਗਵਾਲੀਅਰ ਡਾਇਰੈਕਟੋਰੇਟ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਚੱਕਰ ਲਗਾ ਰਹੀ ਹੈ ਇਸ ਵਿਚਾਲੇ ਤਿੰਨ ਐੱਸਡੀਐੱਮ ਬਦਲੇ ਫਿਰ ਵੀ ਉਸ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਦਾ ਹੁਣ ਤੱਕ ਹੱਲ ਨਹੀਂ ਨਿਕਲਿਆ ਬੀਤੇ ਦਿਨ ਕਲੈਕਟ੍ਰੇਟ ਵਿਚ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਸਿੰਧੀਆ ਦੀ ਬੈਠਕ ਸੀ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਅਨੁਪ੍ਰੀਤ ਨੇ ਕੁਲੈਕਟਰੇਟ ਵਿੱਚ ਰੋਂਦੇ ਰੋਂਦੇ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਦੱਸੀ ਕਿਵੇਂ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣਾ ਦਰਦ ਬਿਆਨ ਕੀਤਾ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.